Chào các chị

Lúc này em thật sự rất buồn sau khi trải qua hết ngày hôm nay, cái ngày mà em ăn 1 cái tát nảy lửa từ người em thương yêu nhất , và là thứ 2 em bị đánh từ đôi bàn tay ấy

Gia đình em không phải dạng giàu có như đại gia, nhưng cũng mở 1 công ty ( khoảng 10 nhân viên ) do em và anh ấy quản lý, ( em không thuộc dạng ăn bám ), cuộc sống nói chung là dư dả về mặt tài chính. Nhưng chưa bao giờ em cảm thấy em thật sự " sống là em " trong gia đình này.

Chồng em là 1 người gia trưởng, luôn muốn người khác phải tôn trọng mình, ngay cả với cha mẹ anh ấy còn phải dè chừng trong câu nói. Tính em thì phóng khoáng, dễ gần . Nên trong mọi thứ em đều như nhường nhịn anh ấy và đó là sai lầm của em.

Em còn nhớ cái ngày em bị " đạp " tơi tả vì đóng sập cửa mạnh tay khi cãi nhau với anh ấy. Lần đó em bỏ về nhà em hết 4 ngày . Anh ấy có đến xin lỗi gia đình em và đón em về, nhưng từ ngày đó vết thương lòng em chưa bao giờ phai được.

Hôm nay, anh ấy không có nhà, cô giúp việc lại về quê, ba em qua đón 2 mẹ con ( bé con em được 8 tháng ) về nhà mẹ em chơi ngày chủ nhật ( nhà mẹ cách nhà em 200m )

Chồng em chưa bao giờ cho bé đi xe máy , toàn là đi taxi vì sợ không an toàn cho con. Nhà me em lại quá gần, em không thể nào kêu taxi được, biết hỏi anh ấy cũng không cho đi nên em lén ẳm bé qua nhà mẹ em chơi chiều về

Ấy thế mà, anh ấy về biết được , khi em vừa bước vào nhà , trên tay còn ẳm con thì ăn trọn 1 cái tát rát cả má vì cái tội dám ẳm con đi xe máy ( ba em chở về ) và nói : " ai cho mày ẳm con đi "

Ừ thì lỗi của em, nhưng ăn cái tát vì cho con qua nhà bà ngoại chơi thì có đáng không ? đâu phải em ẳm con đi theo trai, hay em ẳm con để đi ăn uống với bạn bè ?

Khi nãy, em chưa ngủ, em nghe cuộc nói chuyện của anh ấy và mẹ chồng . Anh ấy nói : ở không được với em thì ở với người khác, vì cái tội dám dối chồng và anh ấy muốn ly hôn

Em nằm nghe mà cười ra nước mắt

Em kể câu chuyển nhỏ này trong cuộc sống của em ra đây không phải vì em muốn mọi người đánh giá em đúng hay sai, mà em chỉ muốn hỏi : Tại sao chúng ta là phụ nữ, hết lòng vì chồng vì con mà họ xem chúng ta như giẻ rách, lúc cần thì âu yếm và đòi hỏi, nhưng khi không cần và chỉ đáp 1 câu : cưới người khác ??

Vợ là gì hả mấy chị, là osin, là búp bê tình dục , là cái máy đẻ tiền nên thay thế nhanh gọn lẹ vậy sao ?

Tự nhiên em thấy uất ức quá, nước mắt chảy mà không dám nấc để bé ngủ.

TẠI SAO CHÚNG TA LÀ PHỤ NỮ, TẠI SAO CHÚNG TA LẠI ĐAU ĐỚN TRONG CẢNH ĐỜI TRONG CUỘC SỐNG HÔN NHÂN MÀ NGƯỜI GÂY RA LẠI LÀ NGƯỜI MÌNH YÊU THƯƠNG NHẤT