Chào các bạn, khi tôi ngồi đây gõ những dòng chữ này, là lúc tôi vừa mới đi spa, làm nail về.

Trong thời gian đó, tôi đã kịp đọc 1 vài bài tâm sự mà cm chia sẻ, share trên fb mấy hôm vừa qua. Trải lòng về cuộc sống hôn nhân gia đình, và về những bước lạc lối của chồng/vợ.

Tôi cũng không phải ngoại lệ. Tôi đã sống chung với nó kể từ khi con đầu lòng của tôi mới bằng hạt đỗ trong bụng, và bây giờ cháu sắp vào lớp 1. Và bé thứ 2 của tôi đang chập chững tập đi.

Cuộc sống của tôi hiện tại, nói đầy đủ, hưởng thụ cũng chưa phải. Nói thiếu thốn cũng ko đúng. Nhưng tôi vẫn còn phải lo toan nhiều thứ.

Trong lúc rảnh rỗi, ngồi nghĩ lại. Tôi tâm sự chuyện của tôi cho các bạn nghe, và tôi cũng ko nghĩ là tôi đã vượt qua nó 1 cách nhẹ nhàng, bình thản như vậy.

Tôi không phải là đứa xấu, cũng cao ráo, trắng trẻo, nếu ko tự hào là cũng xinh xắn. ( Nhưng đấy là cách đấy 6 năm về trước). Còn bây giờ???? .... ko dám tả nữa ( và tôi đang hành trình tìm lại vóc dáng của mình ngày xưa :D) .

Tôi và anh kết hôn khi cả 2 chưa hiểu rõ về nhau. Không phải là do gia đình sắp đặt. Mà tôi nghĩ, là do chúng tôi lúc đó đang say nắng. Lúc đó, tôi đang chán ngán cái tình yêu trẻ trâu của mình, vì bố mẹ cấm đoán. Và anh, cũng đang lưỡng lự với tình yêu của anh giữa mẹ và người yêu lúc bấy giờ. Chúng tôi đến với nhau bắt đầu từ tình đồng nghiệp, rồi tình bạn, những bữa liên hoan, cuộc vui thanh niên sàn sàn tuổi nhau lúc bấy giờ, để không phải buồn, 1 mình đấu tranh khi dứt bỏ mối tình ko được đồng ý.

Chúng tôi chóng váng bắt sóng, tâm sự với nhau, rồi yêu nhau. ( Lúc đó tôi biết, anh ko hẳn là vì yêu tôi . Nhưng có lẽ đó là sai lầm, và cái giá phải trả cho sự bồng bột, nông nổi của tôi để dẫn đến ngày hôm nay). Nếu như theo cách nói của các bạn, tôi là Nt3 chen chân vào cuộc tình của ck tôi và nyc. ( Lúc mới yêu, tôi biết anh vẫn còn gđ, liên lạc với nyc, nhưng người ấy khi biết tôi và a quyết định cưới nhau, thì cũng cự tuyệt).

Chúng tôi yêu và cưới nhau chóng váng trong vòng 6 tháng. ( lẽ ra cưới còn sớm hơn, đừng nghĩ tôi chửa trước để cưới. Tôi ko phải là gái quá ngoan, nhưng cũng đừng chửi tôi là gái hư). Cưới do tính bồng bột, bốc đồng của mình.

Kể từ ngày cưới, chúng tôi cãi nhau liên tục. ( Có lẽ cũng vì do tính bướng bỉnh, cố chấp của tôi, do được bố mẹ nuông chiều). Và có lẽ do tôi quá "nhạy bén" để phát hiện ra được anh vẫn thỉnh thoảng ll với người cũ. Nhưng do ngày cưới gần kề, tôi bỏ qua hết, vì ko muốn bố mẹ xấu hổ. ( lúc đó gđ tôi đang làm ăn và cũng có tiếng nói).

Đám cưới của chúng tôi lúc bấy giờ, tuy không phải là quá hoành tráng, nổi đình nổi đám. Nhưng cũng cũng đủ để cho bạn bè tôi trầm trồ. Và tuần trăng mật gói NT-ĐL_HCM lúc bấy giờ cũng để cho các bạn tôi mong muốn. Nhưng ngay từ khi cưới nhau, chúng tôi đã dường như bất đồng quan điểm.

Tôi thích lãng mạn, thích ngọt ngào, thích xì tin bao nhiêu,... thì ck tôi ngược lại.

Các bạn hiểu được cảm giác, trong kỳ nghỉ trăng mật, cãi nhau. ck bỏ ra ngoài, vợ ở ks gọi bia uống. và sau phát hiện ra là, ck m gđ cho nyc. lúc đó ntn???

Có lẽ sóng gió bắt đầu ngay từ lúc chúng tôi kết hôn.