Chào các mẹ, các chị trên diễn đàn.

Bây giờ lòng em rối bời, khó nghĩ mong các mẹ tư vấn giúp.

Số là chồng em có bồ, em phát hiện ra điều này khi con em mới hơn 2 tháng tuổi. Khi phát hiện ra thì chồng em chối rồi nói em hoang tưởng. Nhưng với những tin nhắn, danh sách cuộc gọi và các hành động khác thường cùng với việc chuyển hóa đơn điện thoại lên cơ quan. Em biết chắc chồng mình có người con gái khác. Cả năm nay 2 vợ chồng chẳng có quan hệ gì, mặc dù một số lần em chủ động.

Rồi cả mẹ chồng: lúc trước vợ chồng em ở riêng, nhà mẹ cho nhưng giờ bà đòi lấy lại và bắt vợ chồng em ra ở chung. rồi chuyện mẹ chồng nàng dâu càng thêm căng thẳng, nhiều lần mẹ chồng đuổi em ra khỏi nhà, rồi mắng chửi thậm tệ. Tết vừa rồi mẹ chồng em còn không lì xì cho thằng cháu nội đích tôn của bà. Bà đã li dị chồng, giờ ăn chung nhưng tài chính riêng với bố dượng và không có con chung với bố dượng, chỉ có mỗi đứa con trai là chồng em.

Chồng em thì nhiều lần đánh chửi vợ, có lần tức mẹ mà lấy dao dọa giết mẹ con em...

Em nhiều lần nói ra ở riêng nhưng vì sĩ diện (có 2 ngôi nhà mà đi thuê sợ thiên hạ cười chê?!) nên không chịu ra ở riêng. Ở chung thì mối quan hệ ngày càng căng thẳng, diễn ra như cơm bữa. Nhưng như thế người ảnh hưởng nhất là con em. Ngày 3 tết mẹ chồng em lại nói sao ko ra ở riêng, vậy là em dọn ra ở riêng luôn. 2 mẹ con thuê nhà ở vì đã thuê được người giúp việc. Giờ người giúp việc họ không ở nữa, đi thuê giờ thì không có người. Em thì không thể ở nhà để nuôi con vì khi ra ở riêng thì chồng nói không chu cấp 1 đồng xu nào cho mẹ con em. Em phải đi làm để kiếm tiền.

Em định đưa con về cho ba và bà nội nó chăm. Dĩ nhiên họ không chăm sóc nó tốt bằng em vì trước giờ con em một tay em chăm bẵm, nhưng giữ nó lại thì 2 mẹ con em không biết lấy gì mà sống.

Khi em đi thì bà mẹ chồng và chồng em nói xấu và còn dựng chuyện là em muốn giết mẹ chồng để hòng không cho em trở lại nhà mẹ chồng em nữa. Dĩ nhiên em đã ra đi thì không bao giờ quay lại.

Các chị ơi, giờ em đưa con em về cho chồng em nuôi có được không? Vì chồng em làm nhiều tiền, bà nội nó cũng thu nhập cao. Em thì phải đi làm vì không thể ở nhà nuôi con. Em khó nghĩ quá! Các chị tư vấn giúp em. Em phải làm gì bây giờ?