Em đắn đo mãi mới quyết định chia sẻ câu chuyện của mình! Ừ thì cũng là chia sẻ thôi, chị em mỗi người 1 câu thì chắc em cũng cảm thấy vui hơn, yêu đời hơn hiện tại...

Em năm nay 27 tuổi, kết hôn được 3 năm, có 1 bé gái 9 tháng. Nghĩ ra thì e cũng còn may mắn hơn nhiều bạn cùng trang lứa vì chồng em rất biết làm ăn kinh doanh lo cho gia đình đầy đủ. Anh thấy rất yêu thương con gái. Hết! Chỉ thế thôi

Đôi lúc e nghĩ tình yêu là thứ gì đó mông lung và xa vời quá. Mọi người biết không cả ngày có khi vợ chồng nói chuyện ko quá 2 câu. Mẹ chồng em bảo do tính anh âý ít nói và khó tính từ bé nên e phải cố chịu đựng. Đối với anh ấy nói chuyện với vợ chỉ liên qua đến 3 chuyện: con, tiền, công việc. Nghĩa là anh cần gì thì ra lệnh e làm. Thế thôi!

Em là nhân viên Tín dụng ngân hàng, công việc tương đối ổn. Cuộc sống thì biết bao nhiêu thăng trầm mà vợ chồng thì phải cùng nhau chia sẻ vượt qua. Tất cả... tất cả mọi áp lực mọi Điều cần nói cần chia sẻ với người mình yêu nhất e đều tự mình giải quyết, tự ôm vào lòng. Nếu anh ấy đối xử với ai cũng vậy thì em ko buồn lòng đằng này với khách hàng hoặc nhân viên a nói chuyện rất thoải mái nhưng nếu e xuất hiện là im bặt. Chắc mọi người nghĩ e đã lầm lỡ gì để chồng hờn giận. Không ạ! Em chưa bao giờ làm gì để anh ấy và gia đình chồng buồn lòng!

Có thể a muốn em phải vâng lời và phục Tùng a nên Thái độ đối xử với e như vậy. Nhưng đời người sống được bao nhiêu năm chứ tại sao phải làm cho nhau tổn thương và đau khổ?

Tất cả những gì cuộc sống riêng tư a đều ko chia sẻ em và ngược lại vì đôi lần e bắt chuyện thì a ko thèm trả lời giống như e đang không tồn tại.

Vết thương lòng càng sâu thêm mãi vì chắc ai bôi thuốc. Từ khi cưới đến giờ có 1 lần a đi qua đêm và e cũng chẳng có Quyền hỏi a đi đâu làm gì với ai. Vì đơn giản thôi, hỏi thì cũng chẳng trả lời. Các chị em cứ nghĩ mình nói chuyện với 1 người mà người ấy tỏ Thái độ như mình ko hề tồn tại thì cảm giác như thế nào? À cảm giác bị coi thường. A ko thể hiểu được a đã làm em tổn thương đến thế nào.

Trước khi chúng em cưới nhau, anh ấy có quen 1 người nhưng ko hợp rồi chia tay. Gần đây e vô tình đọc dc a có nt hỏi thăm người đó nhưng chị ấy không trả lời. Nếu đơn giản như vậy thì thôi nhỉ! Tin nhắn mà e đọc được là câu nói dịu dàng mà chưa bao giờ trong suốt 3 năm làm vợ a em được nghe. Thử hỏi, em theo đánh giá là cũng dễ nhìn, công việc tốt, ngoan lại không đáng nhận được tình cảm như vậy?

Quá nhiều thứ diễn ra mà e không thể kể hết được. Có lần em đi tphcm công tác, 2 ngày 1 đêm. E tự đi xe máy. Suốt 2 ngày 1 đêm ấy em đợi mãi chẳng thấy anh nt hoặc gọi điện xem tình hình vợ thế nào. E chai mặt giả vờ nt trước nói nhớ a thì a cũng chẳng thèm trả lời. Nhà em cách tphcm hơn 100km. Khi em về là lúc trời đang mưa lớn. Mẹ ruột e gọi em ko dc lo lắng gọi cho anh thì thật sự a cũng chẳng biết vợ mình về khi nào? Đang về đến đâu.... em buồn lắm. Nhiều chuyện ko thể nói hết dc

Em sợ mình sống trong thế giới của mình riết em điên mất. Cuộc sống của em là công việc, tối thì nằm mơ Hồ về khoảng thời gian đẹp cùng các bạn đi học. A thì đêm nào cũng xem dt rồi ngủ. Còn em, nằm bên cạnh. Em tự nghĩ về những buồn vui trong cuộc sống rồi tự dỗ mình ngủ ... đã không biết bao nhiêu lần em mơ thấy a ngoại tình và em ôm con bỏ đi trong 1 đêm tối trời lạnh lẽo. Không phải tự nhiên nằm mơ như vậy đâu các bạn à. Vì khi lòng tin không được xây dựng thì nó sẽ dần sụp đổ. E chợt nhận ra lòng tin và tình yêu e dành cho anh dần bị chính anh làm rạn vỡ. Em không thể tự mình nắm bàn tay mình trong 1 cuộc hôn nhận căm lặng!

Em không phải là loại người cô đơn là đi tìm người khác. Cũng có nhiều người có ý không tốt với em nhưng em vẫn biết chừng mực. Em ko bao giờ phản bội anh. Em tâm niệm rằng mình sống hết mình cố gắng hết mình vì người đó thì khi có chuyện gì xảy ra thì mình sẽ không hối hận.

Các chị em đừng khuyên em ngồi lại vợ chồng cùng chia sẻ. Em đã làm Điều đó cả trăm ngàn lần và kết quả vẫn vậy. E nói thì anh không trả lời, nhắn tin ko trả lời. Cảm giác như mình ko tồn tại.

Em sợ không sợ 1 ngày nào đó em buông tay mà em chỉ sợ 1 người phụ nữ khác xuất hiện em không giữ được a, không giữ dc hạnh Phúc trọn vẹn cho con em. Em thật sự dần quá mệt mỏi vì chịu đựng...