Em và anh ấy quen nhau đã 7 năm, từ ngày bước chân ra thành phố để học đại học, em đã quen anh nhưng chỉ là bạn bè, rồi đến năm e học năm 2 thì 2 đứa chính thức quen nhau. Và đến tận bây giờ, em và anh ấy vẫn yêu nhau như thủa ban đầu.

Em là một kiến trúc sư, làm việc ở một công ty kiến trúc nước ngoài, một công việc ổn định và thu nhập tương đối. Còn anh là một kỹ sư xây dựng, gia đình anh theo nghiệp thầu nhà. Hiện tại 2 đứa đang sống ở thành phố. Anh dự định, cuối năm nay 2 đứa sẽ cưới, và e sẽ theo anh về quê nhà anh, về gây dựng sự nghiệp, a muốn mở một đại lý cung cấp vật liệu xây dựng, cung cấp gạch hoa, sơn,..và em sẽ về kinh doanh giúp a, đồng thời nhận công trình thiết kế. Anh nói, 2 đứa ở thành phố, tuy mức lương ổn định, nếu có nhà và đất thì cuộc sống cũng tốt, tuy nhiên anh không muốn làm công ăn lương, anh muốn tự nổ lực cho cuộc sống riêng và anh quyết định về quê nhà sinh sống.

Anh luôn luôn hỏi ý kiến em, hỏi em có bỏ đi công việc của mình mà theo anh về kinh doanh không? Và hiện tại em đang rất phân vân, em yêu thích công việc thiết kế, và muốn sống ở thành phố. Nhưng a là gia đình, là tình yêu của em. Em nên lựa chọn phương hướng nào cho tương lai của mình, mọi người giúp em với,...Trân trọng!