Anh, nếu bây giờ được làm lại, anh có chọn chị ấy làm vợ anh không?

Không

Tại sao?

Anh nên nhớ rằng trên đời này không có ai hoàn hảo.

Anh cũng biết thế, và anh cũng biết mình không hoàn hảo.

Em thấy vợ anh rất tốt..

...

Có thể bây giờ trong mắt anh em là tốt, là hoàn hảo... nhưng em cũng chỉ là một con đàn bà đang ngoại tình mà thôi, còn tệ hơn vợ anh rất nhiều..

Em đừng cay nghiệt thế..

Không em chỉ nói lên sự thật, em cũng cay đắng lắm chứ, em thấy mình có lỗi với chồng với con với vợ anh với con anh...

Nhưng mình có làm gì đâu, mình vẫn làm đúng và làm tốt hơn mọi trách nhiệm của mình mà..

Đúng ư, thời gian anh đang dành cho em đây này, anh dành cho con, chơi với con, trò chuyện với vợ, có phải là tốt cho vợ con hơn không?

Anh vẫn dành thời gian cho con, vẫn yêu thương con, nhưng anh phải được sống cho bản thân mình nữa chứ, lúc nào cũng chỉ trách nhiệm, lúc nào cũng chỉ nghĩ tới người khác xung quanh... còn cuộc sống của anh, không lẽ anh không được sống cho mình à!

Nhưng...

Em đừng nhưng nữa, đừng day dứt nữa, em nhìn xem xung quanh mình nhiều người hư lắm, không phải riêng mình đâu, nhưng chắc không ai day dứt nhiều như em đâu.

Nhưng...

Em biết không thiên đường của trẻ con là ở Phần Lan đấy, ở bên đó chúng nó có thể học những gì chúng nó thích, không phải học theo ý thích của người khác...

Tự dưng anh chuyển hướng thế để làm gì?

Để hỏi em, làm thế nào để người lớn có được thiên đường của mình, được sống theo những gì mình thích...