Mình đang ngắm nghía vài căn hộ chung cư có view tốt ở lân cận quận Thủ Đức hoặc Bình Dương để năm sau đủ tiền và chuẩn bị sinh thằng cu là vào ở ngay nhưng hiện tại có quá nhiều lựa chọn, chẳng biết căn cứ vào đâu hoặc tiêu chí nào là tốt nhất. Nhiều khi vợ chồng cãi nhau cũng chỉ vì vợ một ý, chồng một ý. Thêm bạn bè hai bên góp thêm thông tin vào nữa nên mình muốn loạn luôn.

Vợ chồng mình dành dùm vài năm nay cũng được một ít, nhưng nếu vớ vào những căn hơn tỉ bạc thì mình không đủ khả năng, lại chẳng muốn mua nhà mà phải vay mượn anh em họ hàng. Nên mình quyết định ở xa trung tâm thành phố chút mà cuộc sống thoải mái hơn. Hơn nữa, vợ chồng mình đã bắt đầu kinh doanh tự do nên việc chọn nơi ở gần trung tâm cũng không còn quan trọng như trước. Theo mình khảo sát thì có khá nhiều chung cư đang được đầu tư ở Thủ Đức, Bình Dương, Quận 12...

Giá cũng tầm tầm 400-700tr cho người thu nhập thấp và trung bình. Tuy nhiên, mình sợ mua phải dự án "treo", tiền bị giam vào đấy mà không có nhà ở như nhiều trường hợp bạn bè mình gặp phải. Thế nên nếu anh chị nào có nhiều thông tin về căn hộ có tầm giá này, sẽ hoàn thiện vào năm 2015 thì chia sẻ giúp mình nhé. Hoặc quận 8, quận 7 cũng được ạ. Ở Thủ Đức thì mình tiện hơn vì đi đi về về quê vợ ở Biên Hòa cũng gần.