Một bài toán đau đầu cho các mẹ nhà ta đó là: Bé thì phát triển rất nhanh. Trong những năm tháng đầu đời, bé chưa hình thành được ý thức kén chọn đồ cho mình, nhưng cha mẹ vẫn phải thay đổi quần, áo cho bé, vì bé phát triển nhanh chóng và nhìn thấy rõ. Cha, mẹ của bé sẽ phải cân nhắc mua sắm hợp lý để bé mặc vừa đủ, không gây lãng phí. Một trong những cách mà đang rất phổ biến là sử dụng lại quần áo trẻ em cũ.

Sử dụng lại quần, áo cũ cho trẻ không có gì là xấu. Lúc này, những sợi vải đã được dùng qua, thường mềm và dễ mặc hơn những quần áo mới. Còn hơn thế, khi bé mặc quần áo đã qua sử dụng rồi thì nó sẽ giúp bé không thấy khó chịu mỗi khi bị quần, áo cọ vào người.

Liệu với giải pháp như trên, bài toán kinh tế mà các bố, các mẹ vẫn "trằn trọc:" hàng đêm có được giải quyết thực sự không? :)

Mình thì đã từng có những suy nghĩ tiêu cực lẫn tích cực về vấn đề này - kể cả sau khi đã sử dụng giải pháp trên :). Còn có thể viết nhiều hơn để chia sẻ về việc trải nghiệm phương pháp mới này cho các mẹ nhưng chắc mình sẽ để sau vì mình muốn các mẹ chia sẻ quan điểm, hiểu biết và kinh nghiệm về chủ đề này. Mình cũng rất muốn được học hỏi thêm từ các mẹ mà :x@};-

Nào cùng "8" thôi =D>=D>