Thực sự ko biết bắt đầu từ đâu. vc mình y nhau 7 năm, sau khi tốt nghiệp bọn mình quyết định kết hôn thì gặp phải sự phản ứng từ 2 bên gia đình nhưng bọn mình vẫn tự tổ chức 1 đám cưới linh đình dù ko có họ nhà trai. Thật buồn, đời người con gái chỉ mong có một đám cưới ra trò thì mình nay phải tự chuẩn bị đầy đủ. 27 tuổi cả vợ và chồng, tuy ko còn trẻ nhưng tự tổ chức 1 đám cưới là quá sức đối với bọn mình nhưng đã có 1 đám cưới trong mơ đối với bọn mình. Nếu như, đúng đời không từ nếu như sẽ đẹp và tốt biết mấy. Hai bàn tay trắng mình tổ chức đám cưới được 2 năm mới bắt đầu có thai. Sự lớn dần của con tỷ lệ nghịch với cuộc sống của vc mình. Bắt đầu từ đây c mình ko có việc làm còn v mỗi tháng chỉ kiếm được 800.000đ (2004). Có buồn ko khi mang thai con được 8 tháng đã bị chồng hành hạ. 1 mình vừa đi làm nuôi cả gia đình vậy mà bố mẹ chồng thấy chồng mình ko đi làm lại hàng tháng cho tiền và khuyên con trai bỏ vợ. Từ 1 người chịu thương chịu khó bây giờ c mình thành người ham chơi, thích nhậu, thích câu cá thâu đêm. vc mình cãi nhau có, đánh nhau có, trên đời có cái gì mình đều chịu hết vì bmc và chị chồng luôn khích lệ c mình làm vậy để mẹ con mình tự ra đi.Thực sự mình rất muốn ra đi nhưng ở đời người đàn bà chịu nhiều thiệt thòi quá. Hai đứa con luộn luôn muốn bên mẹ "Mẹ đi đâu bọn con cũng theo mẹ dù nghèo ko được đi học con cũng đi theo, mẹ đi nhớ cho bọn con đi nhé" là những câu hai đứa con luôn nói mỗi khi bố chúng đánh đập mẹ. Mình rất muốn bỏ đi, nhưng lại thương hai thằng nhỏ, chúng còn quá bé những câu chúng nói làm tim mình đau nhói " mẹ mà đi ai chăm chúng con, bố suốt ngày đi ochơi và uống rượu, nếu về muộn bọn con phải làm sao, nếu mẹ đi cho chúng con theo với". Tim mình đau nhói, thương con thương cho cả chính thân mình, làm sao đây nếu bỏ đi bố nó có để yên cho mẹ con mình ko. cuộc đời mình thật bất hạnh mình đã bị bệnh rối loạn hệ thần kinh thực vật, giờ lại chịu những đêm đi về thất thường của c mình lại càng bị mất ngủ triền miên. ở công ty ai cũng khuyên mình ra đi cho đỡ khổ nhưng thương con vả lại mình cũng đã đi hỏi luật sư dù có công việc ổn định nhưng mình cũng ko có quyền được nuôi 2 bé. mình phải làm sao. xin các mẹ cho mình lời khuyên nhé.