Xin chào mọi người, e tham gia web để muốn hỏi ý kiến của các anh chị đã lập gia đình về vấn đề ai là người giữ tiền trong gia đình.

Em năm nay 25t, 4 tháng nữa e sẽ kết hôn với 1 bạn bằng tuổi em, và mới quen được gần 2 năm. Em thì suy nghĩ rất thực tế là bước vào cuộc sống hôn nhân chắc chắn sẽ có rất nhiều vấn đề, em cũng chủ động chia sẻ những suy nghĩ, lo lắng của mình với bạn ấy, cũng tìm được những thỏa thuận nhất định. Nhưng vấn đề tiền bạc trong gđ thì riêng e vẫn còn chút băn khoăn và suy nghĩ nhiều.

Em và bạn ấy có thu nhập tương đương nhau, em cũng không có tâm lí dựa dẫm vào tiền của bạn ấy, chỉ là e nghĩ đã lấy nhau thì tiền nên quy về 1 mối để dễ quản lí, chi tiêu, dành dụm sinh con, xây nhà. E thì thấy hầu hết sau kết hôn thường chồng luôn đưa tiền vợ giữ chỉ giữ lại 1 khoảng để chi tiêu cá nhân. Nhưng bạn em lại không chịu như vậy, bạn ấy muốn dùng lương của bạn ấy để lo ăn uống, các khoản sinh hoạt phí trong nhà, tiền e thì dùng để dành, chứ không chịu cho em giữ tiền. Em cảm thấy mình không được tin tưởng, em nghĩ bạn ấy sợ em tiêu hết tiền của bạn ấy. Em thì cũng k tiêu xài gì quá, đúng là có hay mua sắm nhưng không phải theo kiểu vung tay quá trán. Em nên như thế nào đây ạ? Bạn ấy nv liệu có ổn không ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sasimi93