:-S chẳng biết mẹ nào có hoàn cảnh như mình không, và trong những tình huống ấy các mẹ sẽ làm gì để cải thiện còn với mình, giờ cảm thấy mệt mỏi chẳng muốn nói nữa

Kết hôn được 1 năm. 3 tháng rùi các mẹ ah, nhưng chưa có con vì kinh tế nghèo quá, xã nhà mình thất nghiệp từ ngày yêu nhau đến giờ, mọi việc đều do mình cáng đánh hết, xã chẳng nhúng tay cái gì cả.

Kể ra từ ngày về sống với nhau, xã đưa tiền cho mình được 3 lần và mỗi lần ko quá 2 triệu các mẹ ah, trong khi đó một tháng mình phải đóng 2 triệu tiền nhà chưa kể điện nước rồi còn ăn uống nữa chứ....lương mình tháng nào giỏi lắm xoay sở được 7trieu, rẻ dặt lắm cả ma chay hiếu hỉ thì vừa zin.

Mình đã nói với xã có lẽ là đến lần th3 rùi gay gắt có, nhẹ nhàng có, cuối tháng 8 mình còn tuyên bố từ giờ mình sẽ chỉ lo tiền ăn còn tiền điện nước nhà của và sinh hoạt của xã, xã sẽ tự lo, vì mình còn phải tích trữ lúc có con, tính ra 2 vợ chồng từ ngày lấy nhau về ngoài mấy chỉ vàng bố mẹ 2 bên cho đã có được cái gì đâu, tháng nào cũng chỉ vừa đủ chi tiêu. Sau cái lần cuối cùng mình nhắc đến vấn đề tiền bạc ấy ( mình nói sẽ ko nói lại, xã tự đi mà lo liệu).

Đầu tháng 8, hí hững xã kiếm được 1 công việc mới, tuy là trái nghành nhưng tính ra cũng được 4trieu, cũng đủ cho xã tiêu, nhưng đến độ 20 xã lại thông báo xã vừa phỏng vấn ở cty mới, mình biết ngay là xã lại dở trò như những lần trước để kiểu gì cũng bịa cớ để không đưa lương, nói là ko đưa lướng chứ xã làm gì có đồng nào mà đưa, làm việc thì chẳng đến nơi đến chốn.

Mình kệ chẳng nói gì vì hàng ngày xã vẫn đi làm (theo lời xã nói), còn ngày nào mình cũng đi làm trước xã và đến muộn mới về chẳng biết xã đi làm hay ở nhà ngủ nữa. mình chán quá, nhưng cứ chờ muốn làm gì thì làm cuối tháng có tiền là được rùi, vì nghi ngờ xã hoài, cũng khổ thân mà mình cũng mệt óc.

Thế mà hôm qua xã tuyên bố một câu xanh rờn ( mặc dù biết trước kết quả nhưng mình vẫn sock) vì xin nghỉ việc ko báo trước nên nó không trả lương, mình như muốn rồ hết cả người lên., chẳng hiểu xã nghĩ mình là trâu bò hay gà nữa, cứ bắt vợ bới thóc cày kéo cho ăn mãi thế này mà không thấy ngượng sao, mà trả lời như vậy.

Mình chẳng muốn nói, mà đúng hơn chẳng biết nói gì nữa, thôi cố gắng tự xoay sở đợi hết tháng này xem xã thế nào có đúng như xã nói công việc mới ổn hơn không, thực sự là hơn một năm rồi mình cứ phải cày kéo giật gấu vá vai sao mệt thế, nhiều lúc chỉ ước mình được ỉ lại một tí, được câm điếc đi cho rùi, xã muốn lo gì tự lo, hoặc chỉ cần xã lo được cho chính bản thân xã: đổ xăng, hút thuốc......

Về cơ bản xã nhà mình ngoan, yêu vợ mỗi tội không kiếm ra tiền, mà mình cũng chẳng giỏi giang gì, chỉ biết đi làm rùi đi dạy thêm dạy nếm, nhưng ko khá được nếu cứ thế này, đến tết còn không có tiền mà về quê ( nhà quê xa mà)

nghĩ đến là lại muốn khóc thôi, xã có hiểu không mà cứ hồn nhiên như cô tiên thế