Gửi anh

Lẽ ra giờ này e đã về nhà với con nhưng 1 phần vì công việc đang rất nhiều, 1 phần vì e muốn dành 1 chút thời gian, không gian cho riêng mình em để suy nghĩ về tất cả những gì đã qua, về 5 năm biết nhau, hơn 3 năm làm vợ chồng của chúng ta.

Nếu như trước đây thì với hoàn cảnh bây giờ e sẽ khóc thật nhiều, mắt sẽ thâm quầng vì mất ngủ, công việc không hòan thành, nhưng e giờ không còn là e lúc trước nữa anh ạ. Em đã biết làm quen và sống với thói cục cằn, ăn nói ko có văn hóa của anh, em đã quen với cách anh gọi em là con chó, là con đĩ, là mày, là tất cả những từ mà anh nói ra anh cảm thấy sướng miệng. Em không còn thấy buồn mỗi khi nghe a nói như thế nữa đâu, giờ đây trong lòng e cảm giác trống rỗng, chẳng buồn đâu. Với e tình cảm vợ chồng mình chắc cũng sắp cạn, khi sự tôn trọng lẫn nhau không còn, khi niềm tin và hy vọng cũng hết thì sẽ không còn chỗ cho tình yêu đâu anh.

Em đã cố bỏ qua tất cả, cố quên những lời nói anh từng xúc phạm em, cố quên cả câu nói của anh lúc e mang thai, cố quên hết những gì a đã nói nhưng càng cố quên thì lại càng nhớ. Nhưng e đã biết tiết chế cảm xúc rồi, dù e ko quên được những lời nói như dao cứa của anh nhưng e cũng không hận thù gì đâu. Em vẫn sẽ sống như chưa hề quen anh, em đã có người đàn ông bé nhỏ của em, đó sẽ là chỗ dựa tinh thần lớn nhất cho em. Em không cần gì đâu, nếu anh muốn lấy lại tất cả, từ tiền bạc,.. e sẵn sàng trả hết. Em chỉ cần con thôi, 2 mẹ con em vẫn sẽ cố sống tốt, dù khó khăn, dù thiếu thốn nhưng rồi sẽ vượt qua, chỉ cần lòng thanh thản và sự cố gắng. Em đã nghĩ đến hướng đi khác, nơi sống khác, ở đó chỉ có mẹ con em, sẽ không có anh hiện diện trong cuộc sống đó, bởi e quá mệt mỏi rồi anh ạ

Em đã từng rất thần tượng anh, anh là thạc sỹ cơ mà, anh học giỏi vậy cơ mà, thế nhưng tất cả chỉ là con số huyễn hoặc thôi anh. Học cao để làm gì khi con người ta không biết ứng xử trong những mối quan hệ xung quanh, học nhiều làm gì để rồi cư xử với vợ như một người vô học.

Em sẽ viết ra đây đoạn tin nhắn anh gửi cho em, e ko muốn xóa và e cũng ko đọc, e cứ để vậy trong điện thoại thôi:

A: Dm ngay cai luc may bao buc vi tao noi, tao da rat cay cu, dkm cam giac cu nhu tao bi lua. Quen tao di duoc roi day con cho

E: Ở đây không có ai là "mày" cả đâu

A: Bay gio tao chi muon bam vam may ra. Con me may deo muon noi nua thi chac may cung muon cut roi. DKm khoi mang tieng lua nhau.

E: (ko trả lời)

A: DKM may cam hom nay coi nhu may da nhin tao 3 nam. tu mai tao se cham dut ko coi may la cai deo gi ca

E: (ko trả lời)

A: Dm toi nay bo quyet nhan cho het tien. Luc het tien cung là luc bo cham dut voi may

E: Tôi chỉ nói chuyện khi anh tôn trọng tôi, anh đã gọi tôi là con chó, đã muốn băm vằm tôi ra thì tôi cũng chả có gì để nói với anh cả. Tôi sợ với kiểu của anh, vừa nói vui vẻ xong đã có thể quay ngoắt ra chửi rủa. Tôi sẽ ko trả lời những câu thóa mạ ngươi khác của a đâu.

A:Ngoắt cai Đkm may. ko biet cai loại chó nào quay ngoat

DKMm bien khoi cuoc doi tao (6 tin liên tiếp)

E: Ko phải nhắc lại câu đó đâu, 1 lần thôi cũng đủ làm đau người khác rồi, A cứ về đi rồi anh muốn lấy lại gì tôi sẽ trả lại cho anh hết, 2 mẹ con tôi sẽ ra khỏi cuộc đời anh như anh muốn

A: DKMm bien khoi cuoc doi tao

Cut cut cut, Dkm may cut

E: (ko tra loi_

A: Cut di, tao da lo quyet dinh ve nha nhung ko phai y muon cua may, the nen gio tao ve may hay cut truoc di.

E: (ko tra loi_

A: DKM m tao cay qua. Tao giong 1 con lua qua, dm may hoa ra la may muon tao cut di cang xa cang tot mà tao lai tưởng bở khi may noi dua tao

(5 tin liên tiếp)

E: (ko trả lời và tắt máy)

Em đã tự nhủ lòng mình rằng dù gì thì a cũng đã từng là 1 người chồng tốt, biết chịu khó làm lụng kiếm tiền giúp vợ nuôi con, ko nề hà việc nhà, dù a đi làm xa suốt nhưng a hay gọi điện về cho 2 mẹ con, a ko tiêu hoang phí, a cũng ko cờ bạc, ko trai gái (cái này là theo niềm tin của em). Chỉ có điều a hay uống rượu, mỗi lần say anh lại mắng chửi em, thậm chí gần đây bắt đầu đánh em. A thường xuyên cục cằn, rất bảo thủ và bắt đầu kiểu ăn nói mất dạy. Em đã suy nghĩ rất nhiều, cân nhắc lại e đã sai ở đâu. Nhưng giờ e ko biết nữa. E chỉ thấy tình cảm của e dành cho anh đã bắt đầu vơi cạn dù e ko có người đàn ông nào khác.

Lời nói của anh đang từng giờ từng ngày gặm nhấm tim em, nó như mũi kim mỗi ngày đâm thêm 1 tí, e đã rất đau.

Hôm qua e đã nghĩ đến cảnh gia đình mình chia ly, e đã hỏi con:

"Ba ko thương mẹ nữa, con sẽ ở với ba hay với mẹ?"

Con vô tư trả lời "con ở với mẹ"

Nhìn vẻ mặt ngây thơ của con mà e ko đành lòng anh ạ, giấu giọt nước mắt lăn dài trên má khi nghĩ đến một ngày kia con sẽ hỏi "mẹ ơi ba sắp về chưa?"

Em sẽ không biết trả lời con ra sao. Nhưng em cũng không muốn con sống trong gia đình không hạnh phúc, ba nó nói với mẹ bằng những lời lẽ tục tĩu, đánh mẹ nó không thương.

Hy vọng anh sẽ đọc được những lời này của em. Em vẫn muốn dành thêm cho anh 1 cơ hội nữa, để gia đình mình quay về như xưa nhưng có lẽ anh sẽ không bao giờ thay đổi được, người đã và đang là chồng của em!