Xin chào các mẹ WTT yêu quý!

Đã nhiều năm trang WTT là một trang tâm sự quen thuộc hàng ngày của mình. Mình đã học hỏi được rất nhiều điều bổ ích và rút kinh nghiệm cho bản thân qua các bài học của các bố mẹ trên diễn đàn. Đã rất nhiều lần mình trăn trở muốn nói lên tâm sự cua mình mong các mẹ cho mình một lời khuyên sang suốt nhất, vậy mà sao nhiêu nhiêu lần đắn đo, giờ đây mình mới dám thổ lộ cùng các mẹ. Không biết quyết định của mình đúng hay sai? Mong các mẹ cho mình lời khuyên sáng suốt để mình không phải ân hận vì quyết định của mình.

Mình năm nay 36 tuổi, lấy chồng được 10 năm và đã có 1 cháu gái, 1 trai như thiên thần, vô cùng dễ thương, khỏe mạnh, thông minh. Có thể nói, nhiều người ngoài nhìn vào mà them muốn và ganh thị. Chồng mình làm công chức nhà nước, mình làm lien doanh. Mình tuy hình thức không vào dạng xinh đẹp, nhưng cũng ưa nhìn, được cái là chịu thương chịu khó vì khổ và tự lập từ bé, đảm dang, chăm sóc thu vén gia đình chồng con, ngoài xã hội là con người của công việc, được sếp cũng như đồng nghiệp tôn trọng và yêu quý, BM và gia đình chồng cũng yêu thương và chưa bao giờ mình chơi bời bạn bè đàn đúm mà lơi là nhiệm vụ. Hai vc bằng tuổi, lấy nhau đã 10 năm nhưng có vô vàn là song gió mình đã nhịn nhục mà vượt qua dến giờ này, có thể nói mình rất bình tĩnh khi ngồi gõ những dòng chữ này. Chồng mình là người nhìn bên ngoài ai cũng cho là hiền lành, không đẹp mã, ngoại hình bình thường, nhưng ăn nói phát ngôn thì hay mất lòng người và bên trong thì không ngờ.