Mình là con cả trong nhà...mình có 1 đứa e đang học An ninh, mình học ngu nên chỉ biết chọn nghề IT để theo bởi sức mình ko thể theo sửa chữa,...và học lực có hạn.

Học ngoài HN được hơn 1 năm thì bỏ giữa chừng vì thấy chán, bạn bè trong lớp ai cũng nghỉ. Tiền học đóng 3 tháng 1 lần tầm 6 triệu. Sau mình về xin tiền ông bà để lập cty chạy website thương mại điện tử, nhưng do thuê nhầm người nên dự án dang dở, cty cũng giải thể.

Mình cứ ở ngoài ko chịu về vì biết về là nghe bố mẹ nói suốt ngày. Bố mẹ mình thích sĩ diện, luôn để ý người ta nói gì nghĩ gì, muốn khoe....

Rồi nghe mẹ khuyên mãi, mình cũng quyết định về quê...và đó là sự lựa chọn sai lầm...nghe mẹ, mình cưới cô vợ rồi sinh con.....trong 3 năm nay, mình lúc nào cũng nghe bố nói "suốt ngày rúc mặt trong nhà", học ngu ko t xin cho công việc IT trong ngành công an rồi, sáng nói, trưa nói, tối nói...Mặc dù gần 1 năm mình cũng có côn việc nhưng do lương thấp mình xin nghỉ rồi đang có ý định mở cty

Mẹ khi nào cũng tính tiền cưới rồi nhắc đến tiền ngày chưa cho mình lập cty....rồi 6 tháng nay m đã đưa t được đồng nào đâu.

Bữa Hợp tác xã phát tiền "cho thuê đất" cho con em xã viên, mình cũng có 1 phần nhưng mẹ lại dấu đi, còn bảo mình đi ra HN học nên cắt rồi....nhưng khi nào có họp gì là kêu vợ đi để lấy 50k tiền đi họp....nếu mình ko vào thì ai đời phát tiền đi họp đúng ko ạ?

Rồi mẹ lại đi khoe chuyện nhỏ đến lớn cho bên nội từ chú đến mự nghe chuyện "gia đình mình". từ chuyện cho tiền lập cty rồi này nọ...bảo giờ lập cty rồi đi bụi,....lừa đảo.... Mẹ lại khoe t lo cưới lo tiền này tiền kia....giờ ra ở riêng đi.

Mình thì đang có suy nghĩ, chắc là bố mẹ muốn góp tiền để chạy cho thằng em 1 suất về quê nên mới thế....nhưng giả dụ có như thế thật thì cứ nói thẳng.....việc gì phải giấu ...Sao thằng e 1 lần đi 1 lần về máy bay, rồi tiền mua quà đút cho ông kia 1 lần hơn 10 triệu, sao ko tính...ko lẽ học ngu là cái tội....

Rồi giờ việc lập cty cũng chẳng biết sao, dự án khởi nghiệp mình hợp tác với thằng bạn cũng chưa biết thế nào,, vì ko có vốn, ko mượn đc tiền của mẹ....đang cố gắng cày 2 dự án để lấy về 20 triệu, chạy tạm nhưng ko biết đc hay ko đây.

Mình thật sự thấy chán, chắc ra tết mình vào Sài gòn 1 chuyến, kiếm công việc ổn định rồi đưa mẹ con vào....lánh xa ngôi nhà đó.

Bên nội mình có tốt đẹp gì đâu, anh này nói xấu anh kia sau lưng.....