Chào các mẹ, khi đọc các topic về MC - ND, thấy gia đình nào cũng có chuyện, ơn trời là mình vẫn còn may mắn, MC mình không đến mức phải ca thán quá. Tuy nhiên, chuyện MC - ND là chuyện muôn thủa, có 1 lần mình nghe có người nói vui rằng đó là "kẻ thù giai cấp". Mình cũng gặp những chuyện ko vui trong quan hệ này. Nhưng mình muốn hỏi ý kiến các mẹ là trong ứng xử với MC, nên như thế nào? Nên nhịn, hay thẳng thắn nói rõ quan điểm? Vì từ trước đến giờ, mình vẫn nhịn là chủ yếu, thỉnh thoảng có cãi lại vài câu nhưng chưa ra đâu vào đâu cả, gọi là cãi vớ vẩn thôi. Nhưng mình tự hỏi, nhịn nhiều quá có ổn không? Vì mình thấy có những người thẳng thắn nói rõ quan điểm với MC và MC cũng phải chịu họ. Mình thì chưa đủ can đảm để nói thẳng, vì sợ MC lắm, còn nhờ chồng nói hộ thì ko được vì chồng ko khéo ăn nói, chỉ đổ thêm dầu vào lửa mất. Nhưng cứ giữ ở trong lòng thì làm sao chịu được. Nhỡ đến lúc con giun xéo lắm cũng quằn thì nguy mất. Vì lúc đó rất mất kiểm soát. Hồi đi học, mình từng có lần nhịn bạn quá, đến lúc ko chịu đc nữa, bật lại thì bạn choáng vô cùng, ko tưởng tượng được và giận nhau khá lâu. Nên mình cũng sợ tình huống đó xảy ra trong gia đình. Các mẹ ứng xử với MC như thế nào, chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé.