Thưa các anh chị, em đã đọc rất nhiều tâm sự của các chị trên này, trong đó có những tâm sự hoang mang tự hỏi liệu chồng có yêu mình không? Em lấy chồng đã được gần 5 năm, và em thực sự rất hiểu tâm trạng hoang đó. Vì bản thân em cũng đã từng trải qua, dằn vặt và đau khổ không biết chồng có thương mình hay không. Và em đã đi đến một quyết định, thay vì đặt câu hỏi và dằn vặt, em sẽ "tán đổ" chồng em, để anh ấy thực sự thương em. Đến thời điểm bây giờ, em tạm nghĩ là em đã thành công, và tiếp tục vun đắp tình cảm vợ chồng, vì mục tiêu của em không phải là 5 năm, 10 năm mà là cả đời.

Xin đừng nghĩ rằng đã là vợ chồng thì không phải "tán đổ" nhau nữa. Mà đó chính là lúc quan trọng nhất để "tán" và "yêu" nhau đến cuối đời. Có thể có những người phụ nữ hạnh phúc, suốt đời được chồng "tán". Nhưng đa số chúng ta, dù vô thức hay có ý thức cũng vẫn "tán" lẫn nhau trong cuộc sống vợ chồng, để luôn luôn giữ được sự hấp dẫn trong mắt người bạn đời của mình, hấp dẫn không chỉ bề ngoài.

Mới bước vào cuộc hôn nhân, em gặp hầu hết các vấn đề như mọi người gặp ở đây: Người yêu cũ của chồng, chồng nóng nảy, mc - nd. Em gần như rối bời và chỉ biết khóc. Nhưng em biết được chồng em là một người bản chất rất tốt, đó là điều khiến em cảm thấy mình may mắn duy nhất, và làm hết mình để giữ may mắn này.

Em lập topic này hi vọng các anh chị sẽ chia sẻ bí quyết giữ được hạnh phúc gia đình. Khi nào em rảnh, em sẽ từ từ kể chuyện của em, hi vọng biết đâu có ai đó thấy được một chút gì hữu ích cho cuộc sống hôn nhân của mình.