Đã rất lâu rồi, mình không vào lại webtretho... Một thời gian dài, mình lang thang trên đây, cố gắng tìm tòi, đọc mọi bài viết EQ để cố gắng tìm cách giữ gìn hạnh phúc gia đình, cố gắng để chồng yêu thương mình. Nhưng một bàn tay vỗ không nên tiếng...

Và mình phát hiện chồng ngoại tình... Lúc ban đầu thì sốc. Mình đã từng nói với chồng quan điểm hôn nhân của mình: Với mình, đàn ông giống như đồ lót. Nếu như một ngày mình biết ai đó mặc quần của mình, mình sẽ ném thẳng vào mặt nó... Mình đã ôm con bỏ đi... Chồng đi tìm về và viết giấy cam kết...

Mình lại tiếp tục cố gắng để làm lại. Mình đã nghĩ nếu chồng ngoại tình, nhất định bản thân mình cũng có lỗi. Do mình không được xinh đẹp, không được chỉn chu, không được hấp dẫn... Do mình chưa đủ đảm đang, chưa đủ dịu dàng... Vậy là mình cố gắng thay đổi. Mình đi chăm sóc da hàng tuần. Mình sắm quần áo đẹp, đồ ngủ gợi cảm... Mình chủ động trong chuyện đó... Minh bảo chồng: Anh muốn gì, em chiều. Anh không cần phải ra ngoài nữa... Mình chăm chút nhà cửa nhiều hơn: nhà sạch hơn, con cái sạch sẽ, ngoan ngoãn, cơm ngon... Đi làm cách nhà 17 km, vào làm lúc 7h30 thế nhưng sáng sáng vẫn đều đều dậy sớm nấu cơm trưa cho chồng mang đi làm... Mình không đay nghiến quá khứ. Mình đau lắm. Đau lắm... Nhưng vì con... mình tự nhủ mình phải cố vượt qua...

Mình nhắn cho chồng: "Đây là giai đoạn khó khăn nhất cuộc đời em. Nếu anh chọn em và con, anh phải cùng em vượt qua. Một mình em, em cảm thấy không thể..." Chồng nhắn lại: "ừ"

Và mình lại phát hiện chồng tiếp tục nhắn tin cho họ... Họ vì là nhiều người... Những người mà mình có bằng chứng chính xác là chồng ngủ cùng... Mình thất vọng và suy sụp. Mình quyết định dọn sang phòng ngủ dành cho khách. Ngủ riêng được 2 hôm thì chồng phát khùng, phá cửa xông vào vì mình chốt cửa... Và nhảy vào ôm mình... Mình đã điên rồ bảo chồng: Đi mà ôm những con đấy và bấm số 1 trong những đứa đấy... Và kết quả cả 2 cái điện thoại của mình đều ra đi. Bản thân mình cũng giống như 2 chiếc điện thoại đó. Tan tành... Tan tành...

Chồng mình bảo: Ừ, thế thì ly hôn. Nhưng mình phải để con mình lại, không cho phép mình mang con đi. Mình bảo: Được. Vậy mình đi một mình... Và cho quần áo vào cái valy.... Con khóc đòi mẹ. Trái tim mình vỡ vụn. Vỡ vụn...

Ngày hôm sau, đơn xin ly hôn với điều khoản mẹ trợ cấp 2 triệu 1 tháng bố nuôi đươc mang đến. Và vì sĩ diện, mình ký. Một tuần sau ra tòa. Một tuần sau nữa có quyết định....

Thế là mình đã ly hôn...