Các mẹ thân mến!

E có tâm sự rất mong các mẹ chia sẻ và cho e một vài ý kiến. E là một phụ nữ đã gần 30 tuổi đã lập gia đình và có 01 cháu gái. Mẹ đẻ e thì hiện giờ sống với 02 em trai của e vì bố e đã mất hơn 03 năm rồi. Hôm nọ, vợ chồng con gái e xuống dưới nhà mẹ chơi. Tình cờ e thấy quyển sổ nhật ký của mẹ e để trong túi xách treo trên mắc áo (E tình cờ sờ đến cái túi xách đó để tìm chìa khóa của mẹ e chứ không có ý định đọc trộm nhật ký của mẹ e). Điều này e cũng rất bất ngờ, vì mẹ e chưa bao giờ viết nhật ký cả. Thế là e giở quyển sổ đó ra đọc vì nghĩ là sổ tay của mẹ e thôi. E thật sự choáng với những dòng tâm sự của mẹ e (mẹ e đã 55 tuổi rồi). Nhà mẹ e có 02 giúp việc, 01 gái và 01 trai khoảng 20 tuổi (Mẹ e có nghề kinh doanh). Mẹ e tâm sự rằng mẹ e rất quý mến thằng bé đó, từ khi nó xuất hiện làm mẹ e hồi tưởng lại một thời con gái, mẹ e tâm sự trong đó rằng nếu như mẹ e gặp nó thời trẻ thì sẽ yêu nó. E thật sự sốc với những dòng tâm sự đó của mẹ em. Mẹ e là một người phụ nữ tần tảo, hết lòng hy sinh vì chồng vì con, không bao giờ nghĩ đến bản thân mình. E không phê phán tình cảm đó của mẹ e. Nhưng e thấy nó có gì đó không ổn vì thằng bé đó người Thanh Hóa, trước mặt e và mọi người thì nó cũng ngoan và được việc. Nó hầu như tối nào cũng ngồi nhổ tóc sâu và tâm sự với mẹ e (điều mà 02 con trai của mẹ không làm được). E cũng thấy nó rất quý mẹ e, nó tâm sự với e là nó coi mẹ e như người mẹ thứ 2 vì mẹ e rất tốt, chăm sóc nó cứ như con mình. Đợt vừa rồi mẹ e nhờ e mua quần áo cho nó, đến bây j là nó lại nhờ mua đôi giầy. E không biết giữa mẹ e và nó có cái gì không? Hic E đang rất băn khoăn, mong mọi người cho e lời khuyên e nên làm gì trong trường hợp này. Vì e sợ nếu đến lúc nào đó mẹ e ko kìm chế được cảm xúc của mình thì rất nguy. Cảm ơn mọi người đã đọc tâm sự của e.