mình thật sự không biết bản thân mình cần gì nữa ,tuy rằng đây chỉ là trong ý nghỉ nhưng lý trí vẩn cảm thấy day dứt không yên .và không cho phép mình tạo ra sai lầm .mình ghét bản thân mình lắm ,khi mình viết ra chuyện này chỉ mong ai đọc được xin hãy cho mình lời khuyên chân thành nhé,..........mình người phụ nữ tỉnh lẽ,buồn chuyện tình trắc trở bị mối tình đầu bỏ rơi nên khăn gối lên thành phố tìm quên ,.được 1 năm sau mình quên được mối tình đầu thì gặp ox mình hiện giờ ,thật sự chúng mình lấy nhau không có đám cưới ,không đăng ký kết hôn tới bây giờ có con rồi mà vẩn chưa khai sinh được cho con .mỗi lần mình nói đến giấy tờ thủ tục thì hai vợ chồng cứ cãi lộn hoài {gì chuyện gia đình chồng phức tạp nên mình cũng không màng nữa }mình cũng buồn cho bản thân mình nữa .ai cũng có ngày trọng đại được mặt áo cưới cô dâu còn mình thì không nhưng bù lại ox rất thương con và yêu mình cũng an ủi được phần đó .nói trung chồng minh ngoài tật càm gàm nói dai đụng chuyện vợ chồng cự cãi là anh cứ càm gàm từ sáng đến tối chứ anh không có tật sấu nào cả rất quan tâm gia đình ,không rượu trè ,không gái gú ,không hut thuốc ,không bài bạc ,anh hội đủ yếu tố tốt .nhưng hai vợ chồng mình khắc khẩu .cứ nói chuyện dăm ba câu là cự lộn mình không biết phải làm sau .,kêu mình nhịn ,mình nhịn không được thế là ác chiến ...chuyện sẩy ra là từ lúc anh cho mình đi làm ..........anh có người bạn nối khố làm giám đốc cty ,.từ lúc đi làm cho đến nay chỉ được 1 tháng mà mình đem lòng thích bạn thân của chồng mất tiêu , không biết phải làm sau .yêu chồng thì vẩn yêu mà hình bóng người đó cứ hiện ra hoài làm gì cũng nghỉ đi ngủ cũng nghỉ ,.sáng vậy cũng nghỉ ..mình không muốn đâu .mình nói chồng cho nghỉ làm chổ đó mà chồng không chịu sợ mình làm chổ khác không quen biết người ta bắt nạt bây giờ mình không biết phải làm sau .muốn không đi làm nữa mà nói không được lở nổ lớn quá nên ngại không dám nói với chồng ..{tại đi làm này là mình yêu cầu chồng cho đi làm mà .tại mình nói chồng phải tự thân dận động không muốn sài tiền của chồng }bây giờ mình say nắng mất rồi ah mà bạn cua chồng mình chưa có gia đình nhe..hắn chỉ mới có người yêu thôi ...nhưng mình không muốn mình bị sai lầm bằng cách nhờ các mẹ giúp đỡ cho mình sáng suốt hơn ..động viên bằng tin thần đối với mình rất quan trọng mong các mẹ giúp đỡ em chân thành cám ơn../.