Mình sinh bé Su đến nay là đã được 4 tháng rồi. Buồn lắm các bạn ạ, mình nhận thấy rằng ngoại hình của mình bị xuống cấp một cách trầm trọng.

Không biết các mẹ khác thì sao chứ mình là một quản lý ở một công ty lớn, phải mặc đồng phục và thường xuyên đi gặp khách hàng, rồi gặp đối tác. Rồi xung quanh lại toàn mấy bé non trẻ, vóc dáng xinh tươi thì thật sự trong lòng có nổi lên sự ghen tỵ không hề nhẹ.

Rồi thì chuyện vợ chồng. Đúng là đang kiêng cữ nhưng mà cái tâm lý phụ nữ mà. Mình xuống cấp vậy rồi thì lo sợ chồng sẽ không sớm thì muộn "ăn phở", haizzz

Thực lòng thì cũng tham khảo qua bác sĩ, rồi áp dụng biết bao nhiêu là thực đơn giảm cân. Nhưng cũng không xuống được bao nhiêu. Cũng có nghe nói là nếu đến spa để sử dụng liệu trình thì sẽ giảm được khá nhiều. Nhưng coi đi coi lại thì người ta sử dụng máy móc nhiều quá thì lại sợ ảnh hưởng đến sữa cho con và sức khỏe của mẹ.

Nếu ai biết spa nào an toàn cho phụ nữ sau sinh thì giúp mình nhé, mình cực ưu tiên cho các liệu trình organic. Thật sự là mình rất muốn lấy lại vóc dáng