Mình và chồng quen nhau, tìm hiểu nhau 5 năm. Trải qua nhiều thăng trầm tưởng đã hiểu và yêu thương nhau nhưng càng gần ngày cưới chồng mình càng bộc lộ tính cách kì cục, anh ko quan tâm đến cảm xúc của mình mà chỉ làm theo suy nghĩ của anh. Mình đã muốn thoái lui nhưng vì sau đám hỏi cả họ hàng đang hân hoan chờ đám cưới của đứa cháu gái sau mấy chục năm nhà ko có đám cưới. Bây giờ thì mới cưới chưa đầy 2 tháng mà lòng mình tan nát. Trước đám cưới mình nghỉ làm đến giờ vẫn chưa tìm được việc mới nên anh khinh thường mình thấy rõ. Ý là sau đám cưới mẹ mình có cho mình 1 số tiền dằn túi để chi tiêu sinh hoạt. Mình sống chung với nhà chồng, mọi chi tiêu do anh cáng đáng dù nhà toàn người lớn. Số tiền mừng cưới sau khi thanh toán các khoản còn hơn 30tr mà giờ đã cạn. Anh nói là mình xài trong khi mình ko hề giữ tiền, mỗi lần mở ra là thấy vơi đi đáng kể. Hôm rồi nhà sắp giỗ ngoại anh mình nói anh đưa mình 1tr để đưa mẹ anh phụ tiền chợ, rồi mình nói nhà toàn người lớn mà việc gì lớn nhỏ cũng toàn mẹ anh và mình làm, mình thấy thương bà lắm. Vậy mà anh nói mình làm có chút việc cũng kể lể, giỏi thì đừng có lấy tiền xài. Mình bất ngờ, hụt hẫng và tổn thương quá lớn. Đồ anh mặc toàn hàng tốt đều do mình mua vì nghĩ công việc của anh hay đi giao tiếp nên để cho anh tươm tất, mình chăm sóc anh từng chút mà anh nỡ lòng chà đạp mình như thế. Đó là chưa kể hồi quen nhau mình chưa bao giờ để anh phải gánh hết mọi thứ tình phí. Có khi cuối tháng dành dụm được 1-2tr thì thấy anh hết cũng rút đưa.

Cưới nhau xong mẹ ruột mình hay gọi điện thăm hỏi còn nhà anh và anh thì hiếm khi. Mình buồn nhưng chỉ nhắc anh vậy mà anh khó chịu. Đến giờ thì mình thật sự chỉ nghĩ được trong đầu 2 chữ "ly hôn". Mình sợ ba mẹ buồn nên mình bế tắc lắm.