Thời gian vừa qua có nhiều chuyện khiến e buồn, định bụng lên webtretho viết vài dòng tâm sự gọi là cho nhẹ người, phần nữa là để nghe ngóng ý kiến của mọi ng ..

Nhưng thật sự e thấy vô cùng thất vọng, khi e tâm sự chuyện buồn, hầu như ai cũng bảo là do tự bản thân e gây ra, e k tự thương mình thì đừng mong chồng thương. em yêu chồng hơn cả yêu bản thân thì có gì là sai ? Chồng e làm những việc khiến e buồn thì e trách móc, thế có gì là sai ? Em là phụ nữ, em muốn được chồng yêu thương chiều chuộng, đáp lại xứng đáng với tình cảm của mình dành cho chồng, thì có gì là sai ?

Chính việc những lời comment của mọi người, trách móc em là ko yêu bản thân, là nên tự lo cho mình chứ đừng mong chờ chồng lo, ... những lời comment là đã lấy chồng nthe' thì phải chấp nhận, chồng em gái mú nhưng vẫn cho e tiêu tiền thoải mái là tốt rồi, chồng e gái mú thì e phải tự xem lại bản thân chăm lo sắc đẹp (nói thật luôn là e khá tự tin về vẻ ngoài của mình :) ), chồng đi với gái hay đi chơi về muộn k quan tâm đến mình thì vẫn phải cười tươi như hoa đón chồng về và cung phụng như thánh.... Chính vì đọc được những comment đó, đã khiến cho chồng e thấy anh ấy ko hề sai! và bọn em đi đến cái kết cục hôm nay: Chuẩn bị ly hôn khi con vẫn chưa ra đời. :) Chính những comment đó đã khiến cho những người chồng như chồng em cảm thấy việc ko quan tâm đến vợ, ko giúp đỡ vợ khi mang bầu, gia trưởng độc đoán, đi chơi bời gái mú, là ko sai trái , nếu như chỉ cần về vứt tiền vào mặt vợ.

Khi chính phụ nữ với nhau còn ko thông cảm cho nhau, ko mong muốn cho người cùng phái với mình được đòi hỏi quyền lợi chính đáng - quyền được yêu thương chăm sóc, được tôn trọng, thì sẽ chẳng bao h những người đàn ông - như chồng mình biết việc họ làm là sai, là đã làm tổn thương biết bao đến người đã yêu thương, phục vụ và đang mang trong mình giọt máu của họ....