Vợ chồng là phải ngủ cùng phòng đúng không ạ? Nếu không thì cần gì đến chồng nữa?

Có lẽ các mẹ nghĩ ngay chồng em đi ăn phở no rồi ko cần cơm nữa???

Em không biết. Nhưng hơn nửa năm nay chuyển sang nhà mới chồng em toàn tìm cách ngủ phòng riêng. Nhà có 2 phòng ngủ bé tí. Đầu tiên em muốn 2 đứa trẻ ngủ 1 phòng còn bố mẹ 1 phòng nhưng không yên tâm vì bọn nó đạp nhau và đứa bé còn nhỏ quá hay khóc đêm. 2 vợ chồng và đứa nhỏ ngủ 1 phòng, đứa lớn 1 phòng thì đứa lớn ko chịu còn chồng thì kêu chật. Giải tán giường kê hết đệm cả nhà 1 phòng thì chồng kêu nằm đất bẩn và ẩm thấp. Mới đây để 2 con trên giường còn bố mẹ chen chúc trên 1 cái đệm dưới đất, chung 1 phòng thì nửa đêm mẹ toàn phải bò lên giường để làm quan tòa, hoặc dỗ đứa bé nín khóc.

Cứ vài tuần lại có giải pháp mới đưa ra, được vài tuần chồng em lại đòi ra ngủ phòng riêng, kéo theo hoặc không kéo theo đứa lớn. Em cảm thấy bị tổn thương khủng khiếp, cảm giác mình cố kéo thì chồng cố giãy. Cảm giác đấy càng tăng mỗi khi chồng có nhu cầu lại chờ con ngủ, mò sang phòng vợ, xong xuôi lại bỏ vợ đấy về phòng mình.

Em đã nói hết cảm xúc của mình cho chồng biết rồi. Nhưng chỉ được 1-2 tuần chồng em lại đòi ngủ riêng.

Em không biết làm sao, đêm đến 2 con ngủ hết rồi còn mình thì thao thức.