chào các chị các mẹ thông thái trên webtretho. e rất thường xuyên vào webtretho để dõi các câu chuyên, tham khảo các cách giải quyết của mọi người. nhưng hôm nay em thật sự bê tắc, kem chia sẻ trên đây mong các chị, các mẹ cho em những lời khuyên,chứ không đầu em nổ tung ra mất.

em 23 tuổi vừa mới ra trường, chưa xin được việc và hiện tại đang làm tạm ở một công ty tư nhân nhỏ ở quê, làm giờ hành chính, lương cũng tạm so với ở quê.gia đình thuộc diện có kha khá. anh 28 tuổi, gần nhà, công việc cách nhà 60 cây,lương có thể đủ lo cho gia đình. gia đình anh thuần nông,nhưng con cái ai cũng có việc làm ổn định.

2 tháng nữa e cưới anh

chúng em yêu nhau được 2 năm rồi, yêu xa từ lúc yêu và giờ là gần cưới, dự là cưới xong anh cũng sẽ phải làm xa như thế, chúng em đã bỏ trầu. tự nhiên bỏ trầu xong em suy nghĩ nhiều quá:

1/ em mới ra trường, công việc chưa ổn định, chưa trải nghiệm nhiều mà đã kết hôn.em không biết có trụ được không nữa. công việc của em làm ngày 8 tiếng,trưa 11ruoi về, chiều 6h về , công việc này không có tương lai, không thể làm lâu dài nên đi làm mà em chả thấy vui vẻ gì cả nhưng ở quê tìm đc việc như thế là tốt lắm rồi. em lo mình cv đi làm như thế về chả làm gì vào mâm cơm ăn luôn có mà ba bữa bả mẹ chồng đuổi ra khỏi nhà.ở nhà em chả phải làm gì cả, có mẹ lo cho hết rồi, giờ đi ấy chồng sợ k biết làm gì thì chết

2/ anh đi làm suốt ( bên công trình ) 1 tuần về 1 lần, a đi suốt thế để em ở nhà một mình ở với bố mẹ chồng, chị chồng (đã đi lấy chồng và có việc ở nhà nước nhưng chưa xin được về quê chồng nên vẫn đang ở nhà mẹ đẻ,cuối tuần mới về nhà chồng). gia đình mấy thế hệ mà anh đi suốt thế, gia đình chồng có nói gì thì mình mình biết với lại cái khoản ngoại giao em cực kỳ kém nên lo lắm. bố em bảo mi mồm miệng kém, tay chân lại còn kém nữa nên lo lắm

3/gia đình anh ai cũng nghề nghiệp hết rồi, e thì công việc đang còn lung tung.. nghĩ đến cv mà em chán quá các chị à. em thì chưa muốn cưới nhưng chả hiểu sao mọi việc cứ tự nhiên mà đến để rồi em bỏ trầu và định ngày cưới rồi. ngĩ tới cv của em của anh mà em hoang hoang mang quá, chả muốn cưới xin gì nữa, chỉ muốn đi thật xa. anh bảo "k cưới đi thì anh già mất mà bme cũng đâu có nói năng gì về cv của em đâu, có việc là tốt rồi, em lấy chồng em vẫn đi làm cơ mà ". em sợ nhất cảnh vợ chồng xa nhau rồi phát sinh nhiều chuyện, e muốn cùng anh đi ăn sáng, cùng anh nấu cơm.. mà đi thế thì còn cùng cái gì nữa. tính em thoải mái, dễ tính, anh thì kỹ tính, chả hiểu sao lại yêu nhau.

các chị à cả ngày quanh quẩn chỉ có mấy vấn đề ấy, mệt mỏi, nhiều lúc cáu gắt với a ý... mọi người chia sẻ cho em lời khuyên với ạ

câu cú em viết miên man, lủng củng, mọi người chịu khó đọc nhé,hi