Mình đang có bầu 5 tháng. 2 V/c đều rất vui vì đây là con đầu lòng. Nhưng vấn đề với mình là từ khi mang thai, ham muốn tình dục suy giảm rất nhiều. Mình không còn mặn mà với việc chăn gối nữa, dù tình yêu giữa 2 V/c không hề thay đổi. Mình đọc sách thấy các chuyên gia nói trong thời gian đầu của thai kỳ việc giảm hoặc mất ham muốn t/d ở người phụ nữ là điều bình thường do sự thay đổi nồng độ của các loại hooc mon và cơ thể mệt mỏi khi phải thích nghi với tình trạng thai nghén. Nhưng giờ mình đã ở tam cá nguyệt thứ 2, thấy sức khỏe tốt hơn, vậy mà việc xxx đối với mình vẫn còn...chán quá (dù mình đã tạo ra không khí lãng mạn, yêu thương và AX cũng rất khéo quan tâm, chiều chuộng vợ). Vấn đề của mình là suy giảm ham muốn và khi "vào trận" cũng không còn thấy cảm giác "trên đỉnh Phù Vân", trong khi ngày trước cảm thụ t/d của mình rất tốt. Đời sống riêng tư của 2 v/c đều nồng nàn, thỏa mãn. Còn giờ đây...khi một ngày chấm dứt, mình không có nhu cầu gì khác hơn là được nghỉ ngơi. Nếu có gần chồng thì cũng vì "đáp lễ" cho anh ấy.

AX cũng hiểu và thương vợ nên không đòi hỏi hay than phiền gì. Mình không lo chồng đi tìm kiếm sự "vui vẻ" ở bên ngoài vì con người anh rất đàng hoàng, lối sống lành mạnh - nghiêm túc và anh biết quý trọng đời sống hôn nhân. Nhưng nếu anh lỡ nhất thời làm điều có lỗi với vợ thì mình cũng sẽ thông cảm và tha thứ cho anh. Nhưng về lâu dài, tình trạng này cứ kéo dài mãi thì thiệt thòi cho chồng quá, và bản thân mình cũng cảm thấy day dứt không yên.

Xin các bố, mẹ đã trải qua tình huống tương tự hoặc có nhiều kinh nghiệm thì tư vấn cho mình với. Cảm ơn mọi người rất nhiều.