Chào các mẹ, em có chút tâm sự muốn chia sẻ cùng các mẹ để xin ít lời khuyên ạ. Chuyện là em mới lấy chồng từ đầu năm và đang có bầu được 27w rồi, do có bầu nên hiện tại e đang ở nhà và không đi làm hay đúng hơn là ăn bám chồng đấy ạ. Nhà em thì chỉ có chồng em với mẹ chồng thôi, bố chồng mất rồi, bà thì ngày nào cũng đi bán hàng ngoài chợ từ sáng sớm. Chồng em có một chị gái đã lấy chồng và có bé được 9 tuổi. Đấy là sơ lược hoàn cảnh gia đình e.

Đợt này, đúng đợt nghỉ hè, cũng là đợt hè đầu tiên e sống bên nhà chồng ạ, chị gái có cháu cho bà trông. Hay chính xác hơn là em trông nom vì bà đi chợ từ sớm mà, nghĩa là ăn uống tắm rửa đều nhà em ạ. Em cũng không ghét gì cháu đâu nhưng từ hè đến giờ phải trông cháu em bị stress nặng lắm. Trẻ còn thì hiếu động, nghịch ngợm và ương bướng bảo một thì làm hai thì các chị biết rồi đấy, ngày nào e cũng phải mắng mỏ nhưng mà cũng chỉ mình mắng mình nghe thôi k nói được đâu ạ

Ngày ngày tích tụ vào e thấy khó chịu lắm, không bik do có bầu nên e khó tính lên hay sao ấy mà k chịu nổi mấy việc lặt vặt này. Nhiều lúc em cũng trách sao k để cháu ở nhà lớn rồi mà sao phải gửi sang bà làm gì lắm. Giờ e đang tính về ngoại ở tuần cho cân bằng lại không thì ảnh hưởng đến em bé trong bụng lắm các mẹ ạ

Các mẹ cho em xin ít lời khuyên để đối phó với tính huống này với