Chào các mẹ! Mình có tâm sự muốn trải lòng. Mình lấy chồng xa nhà gần 200km. Sự non nớt tuổi 20 khiến mình k suy nghĩ nhiều mà quyết định gắn bó với một người đàn ông chín chắn và hiền lành như anh, bỏ qua tất cả lời khuyên k nên lấy chồng xa. Sẽ chẳng có gì đáng nói nếu chồng mình k đi làm xa triền miên. Có lần anh đi 3,4 tháng mới về. Lần lượt 2 đứa con ra đời, anh hầu như đi vắng suốt những ngày mình bầu bí, nuôi con. Công việc không suôn sẻ nên mình không đòi hỏi anh chu cấp kinh tế cho ba mẹ con, thu nhập của mình tạm đủ ba mẹ con hàng ngày. Anh hầu như ngày nào cũng gọi video về trò chuyện, khi về đều quấn quýt con cái, cũng chia sẻ việc nhà với vợ. Nhưng mình cảm thấy dần có khoảng cách giữa 2 vợ chồng. Sự thiếu hụt về tinh thần và cả thể xác làm mình suốt 7 năm qua rất nhiều lần khóc vì mệt mỏi và cả cô đơn. Thèm lắm những bữa cơm gia đình và sự sum họp. Giờ nghĩ lại thấy anh thay đổi hẳn phong cách ăn mặc, âm nhạc. Trước anh mặc giản dị miễn sao lịch sự là dc, giờ thích trẻ trung màu sắc như thanh niên trẻ, Ck mình gần 40 rồi. Trước chỉ nghe nhạc vàng giờ hát toàn nhạc trẻ. Có một thời gian mình thấy anh bỗng nhiên dùng nước hoa. Cách đây vài tháng, vợ chồng mình cãi nhau một trận to. Vợ chồng mình trước giờ rất tôn trọng sự riêng tư của nhau, không kiểm soát điện thoại đối phương. Hôm đấy mình chờ lúc anh ngủ mở điện thoại bằng Vân tay, mình thấy Zalo, Facebook anh đầy những tin nhắn với nữ giới, kiểu ỡm ờ xã giao nhưng không phải công việc, Ck mình tham gia hội nhóm hẹn hò gì đó trên mạng. Mình k rõ trước khi về anh có xoá tin chat nào đi không. Điều buồn nhất là hôm sau mình công khai mượn đt, mở những tn đó ra hỏi thẳng anh đây là ai, sao lại nt vậy. Anh nổi khùng lên to tiếng mày tao luôn làm mình k tin vào tai mình nữa. Trước giờ vc mình rất tôn trọng nhau. Mình buồn rất nhiều vì phản ứng đó. Sau 2 ngày chiến tranh lạnh anh bảo chỉ là tạo mối quan hệ làm ăn. Nhưng mình tin sao được. Các mẹ ơi, mẹ nào tinh mắt nhìn hộ mình xem liệu có khả năng Ck mình k chung thủy nữa không? Gần đây trong ch chăn gối mình cảm thấy anh có kĩ năng hơn. Sẽ dễ dàng hơn nếu vợ ck gần nhau nhưng vì cv ck mình vẫn tiếp tục phải đi xa triền miên như vậy. Mình đã nhiều lần tâm sự với Ck về sự cô đơn khi a đi xa nhưng Ck thuộc kiểu người điềm tĩnh và k bộc lộ cảm xúc. Có mẹ nào ở vào hoàn cảnh giống mình lên tiếng nhé! Mình rất mạnh mẽ ban ngày khi vừa làm bố vừa làm mẹ các con, nhưng khi đêm xuống con đã ngủ hết mình lại thấy yếu đuối và cô đơn vô cùng. Dù có tự yêu thương bản thân mình rất nhiều rồi nhưng sự trống trải vẫn không vơi đi chút nào!!!