Chào các bạn. Mình mới lấy ck 1 năm rồi. Trước khi về nhà ck, mình là người sống rất vui vẻ, luôn hòa nhã với mọi người.... học gần xong thì mình đc chị họ giới thiệu anh. Thấy anh cũng chững chạc và đứng đắn, vì anh lúc đó 30t còn mình 27t nên qua tìm hiểu 1time chúng mình quyết định đến vơi nhau. Mình ở quê, sống với mẹ từ nhỏ. Chỉ có 2 mẹ con nên mình thương mẹ và mẹ cũng thương mình lắm. Hầu như mọi việc mẹ đều làm cho mình hết, mình chỉ có ăn học. Học đại học xong anh nói về nhà anh sẽ xin việc cho mình, nói thật ngành mình học cũng rất khó xin ở tp nhỏ như chổ anh. Nhà anh ở tp.anh cũng đang thất nghiệp giống mình. Mình nghĩ về đó chắc sẽ tốt thôi. Nhưng rồi cả 2 đều ko có việc. Nhà anh có nghề gia truyền, làm cũng đủ nuôi cả nhà, nhưng lại dậy quá sớm. Mình về đó thì 4h đã dậy làm tới 8h,8 rưỡi mới xong. Có khi mình phải dậy 3ruoi vì ko có người làm. Ở nhà ck đã căng thẳng nay lại dậy sớm nữa nên mình mệt mỏi lắm. Ở nơi xa lạ, bạn cũng k, việc cũng k nẻn mình stress nặng. Ba mẹ ck thì cãi vã suốt ngày. Ba ck lăng nhăng. Chị ck thì ly dị đem con về nhà nữa. Đợt này mẹ ck mình đau khớp nặng phải vào Huế chăm sóc, có anh ck ở trong đó.ba ck mình cũng vô theo. Vậy là công việc để ck mình và mình làm. Có đứa e ck học 12 mà việc nhà k dfingj tý mô cả, đến áo quần nó mình cũng giặt hộ. Mình có nói thì ba mẹ ck nói mình tính toán. Đợt vừa rồi mình cãi nhau với nó vì nó hỗn láo nên giờ áo quần nó mình k giặt nữa, mặc kệ nó. Nhà có thuê thêm đứa con dì ck nữa. Mình phải dậy 3h sáng để làm. Tới 7h mình lại đi làm nữa. Mình xin cv làm cho đỡ chán. Vậy mà ba ck còn nói mình chưa làm tròn bổn phận dâu con. Mỗi lần về là nói chổ này bẩn, chổ kia bẩn. Vì hồi trước mẹ ck mình rất sạch sẽ và kỹ tính, nên lúc nào mẹ ck mình cũng cằn nhằn, nhiều lúc mình sợ luôn. Ba ck mình còn kêu mình vô nói về 5 điều khi ở nhà ck nữa. Ck mình thương mình nhưng mình mệt mỏi quá. Cv thì k đâu vào đâu, buồn chán mình k biết nói cùng ai. Ck mình dậy sớm, 12h đã dậy nên ngày là ngủ, k thì đi nhậu, và vô trang trại. Ck mình có vay tiền mở trang trại nữa. Nhiều lần bức xúc mà k thể đi cũng vì nợ ngân hàng. Giờ mình k biết phải làm thế nào nữa. 1 vài cty ở nơi khác họ điện mình đi phỏng vấn nhưng ck lại k cho đi. Mình cũng muốn ở gần ck, nhưng cứ ở nhà mà stress thế này mình mệt quá. Nhờ mọi ng tư vấn giúp mình với!!!