Chuyện về cuộc sống khi mình lấy chồng thì rất dài tập. Chỉ nói ngắn gọn để mình cần lời khuyên của mọi người . Chồng mình là một người lăng nhăng , ích kỉ , cục tính , hay đánh đập mình dã man. Thật là kinh hoàng ! Tiền lương hàng tháng cũng không đưa mình nổi 1 xu , nhiều khi đi đâu đó ra ngoài ăn toàn bảo e trả tiền đi , a hết tiền a quên tiền. Chưa bao giờ chồng mình thấy xót đồng tiền của vợ cả , còn lương của chồng thì chồng cứ đi ăn tiêu mua sắm quần áo , nước hoa , ... của chồng. Bỏ mặc một mình mình tự lo cho con , bỉm sữa , chi phí tất cả mọi thứ trong gia đình đều một mình mình lo. Nói mình ngu thì cũng đúng , vì mình làm ra tiền và ngay từ đầu mình đã ko kể lể hay tính toán gì khi cưới chồng, mình chỉ nghĩ đơn giản yêu là sống hết mình với chồng. Nhưng mình đã sai , càng hi sinh càng vì chồng thì chồng càng lấn tới. Đây là vật chất , còn a ngoại tình lăng nhăng khiến mình đau khổ vật vã nữa, còn đánh đập mình phá tan nhà cửa nữa.... Nghĩ lại mà thấy đau đớn xót xa quá ! Từ lúc mình cưới đến lúc mình sinh con đến giờ bao thứ chẳng ra gì đến với mình. Đã thế gia đình chồng còn khốn nạn hết mức nữa. Trước kia mình rất tôn trọng bố chồng mình , mình thương ông vì ông thật thà và nghèo khổ , tốt tính . Còn chị chồng mình thì mình rất tôn trọng dù nhiều khi cách ứng xử của chị ấy rất oái oăm. Khi mình bị áp xe vú đi cấp cứu bệnh viện trung ương , chồng mình lấy lí do bận việc ko ở viện chăm mình dù vợ đang cấp cứu . Mình nghĩ kể cả chủ tịch nước khi vợ cấp cứu chắc chủ tịch cũng sẽ nghỉ một hôm để ở viện với vợ còn chồng mình thì tốt quá! Đã thế bà chị chồng oái oăm kêu bố chồng mình lên chăm mình nữa , con dâu bị áp xe vú bắt bố chồng lên thăm . Bó tay luôn . Ngày mình mới đẻ mình quá nhiều sữa lên hay để sữa chảy đổ đi , bị bà chị chồng mắng te tua kêu ko bit gì , phải giữ rịt lại tiết kiệm chứ , nhưng mình thì ko nghe đâu , tại mình nhìu sữa quá số đen cuối cùng lại bị áp xe thật. Mẹ chồng mình bị ung thư vú mất 4 năm trước khi mình về làm dâu. Giờ bố chồng mình quay về ở cùng vợ cũ là bà cả. Mẹ chồng mình là vợ 2. Khi bà mất thì bố chồng cũng về đó nên không ở chung cùng vợ chồng mình. Ông uỷ nhiệm cho bà chị chồng mình ở gần nhà mình để sang thi thoảng dở trò oái oăm với mình. Lúc mình mới sinh được vài ngày con zai mình thì quấy khóc dã man đêm mình toàn thức trắng , gần sáng ngủ đc tí thì 6 giờ sáng bà chị chồng gọi cửa ầm ầm mày bế con ra phơi nắng ngay này lọ ...ức đến phát khóc ! Bà chị chồng lúc nào cũng đòi bóc da cáy con tôi , tôi xót tôi nói c đừng bóc nó sẽ rất đau bà ấy ko nghe. Bà ấy bóc kiểu gì lột hết đôi lông mày con tôi. Lúc đó tôi đang trong bếp rửa bát , khi nhìn thấy tôi ức chế quá muốn chửi lắm nhưng vẫn bình tĩnh cố chịu . Tôi đẻ và bầu tôi vãn làm công việc bán thời gian vì việc của tôi ko nhất thiết tôi lúc nào cũng phải có mặt. Từ vụ vặt lông mày con tôi chồng tôi đã bắt đầu nói chị chồng tôi . Nên bà ấy thù tôi lắm , vì bị chồng tôi nói ko ra gì. Bà ấy kêu là dọn sạch mặt thế còn nói tao. Bà ấy hơn 40 tuổi , có 2 mặt con lớn rùi mà cách chăm sóc trẻ sơ sinh oái oăm thật , phải dùng từ " ấu trĩ, không biết gì " mang tiếng chủ doanh nghiệp lớn mà như vậy. Bà ấy còn bắt vợ chồng tôi nhất nhất phải làm theo lời bà ấy. Sau này bà ấy có con dâu thì chắc ai làm con dâu bà ấy thì khổ một đời rùi , bà ấy pha sữa cho trẻ sơ sinh một ngày mà đến bác sĩ còn mắng cho. Pha cho sữa lung tung ko đúng công thức cho đầy bình nước loảng toẹt , lúc đó y tá vào nói cho bác pha sữa cho trẻ sơ sinh pha nhiều thế mà sao loảng thế này ??? Bó tay luôn. Kể ra thì dài và nhiều chuyện lắm ! Tóm lại bà ấy rất oái oăm ko thể nào nói hết tính bà ấy. Đỉnh điểm là khi vợ chồng mình đánh nhau một trận tơi bời , thực ra đánh nhau nhiều rùi , từ lúc cưới bầu cho đến giờ lúc mình mới sinh xong. Như người ta thì thấy vợ chồng e trai mình đánh nhau mình phải khuyên nhưng đằng này thấy e trai bế cháu trai ra nhà mình , vội chộp lấy cháu còn mình ra bế về ko cho bế. Đuổi mình về , mình đã giằng lấy thằng bé và về. Mình không nghĩ bà ấy lại là người đểu thế đâu . Bà ấy thường xuyên nhắn cho chồng mình " con vợ mày ngu không hiểu biết gì , nó không lo cho nhà cửa chăm sóc gia đình thì mày cũng biết đường lo cho con mày chứ ?" ... " nó chỉ đảm đang đâu đâu gia đình bỏ mặc , con bỏ mặc " ... Mà vừa thời gian bầu đến lúc đẻ tháng thì mình làm 15 triệu , tháng 20 triệu công việc không phải có mặt , thi thoảng mình đi kiểm tra nhân viên hay họp tí thôi. Nói thẳng ra là mình quá bỏ bê công việc để chăm sóc lúc mới sinh. Thế mà bà ấy nói vậy , mổ đẻ 7 ngày mình tư chăm con một mình , tiền tự lo chồng không đưa một xu. Thậm chí mình bảo đi mua hộ còn nói tăng thêm để ăn bớt tiền thừa. Mình thuộc dạng rất sạch sẽ chăm chỉ , dù bận tối mắt tối mũi chăm con nhưng nhà cửa vẫn phải gọn gàng sạch sẽ tinh tươm. Chồng mình thì ở bẩn bừa bãi lười nhác ... Mình hi sinh hết mình hết lòng mà vẫn bị chồng nhà chồng đối xử thế. Từ ngày đọc những đoạn tin nhắn chồng mình và chị chồng mình , mình khinh bỉ cả cái gia đình đó dã man. Tuy mặt thì mình vẫn chào hỏi nhưng trong lòng hận vô cùng . Tưởng là bố chồng tốt , ui giời . Lúc 2 vc cãi nhau nghe bà chị chồng mình kể , ông không biết đầu đuôi như nào ông gọi điện cho mình đốp luôn " thằng này nó ngu nó mới đâm đầu vào mày , mày không có bầu trước thì nó không bao giờ thèm lấy mày , tao hiểu nó mà , loại đàn bà như mày ko đáng ? .... Tuy ông ấy nói khinh bỉ mình nhưng mình vẫn xin lỗi là 2 vc con sẽ rút kinh nghiệm ko cãi nhau nữa , xin lỗi bố " ... Sau cuộc điện thoại đó nước mắt mình lã chã rơi mình khóc như chưa bao giờ được khóc mình đã chặn số bố chồng mình để từ nay ông không gọi cho mình nữa. Mình cay đắng xót xa lẮm . Nhà chồng mình trước mẹ chồng bị ung thư vú nên chữa bệnh hết tiền khi mình lấy về hai vợ chồng ở ngôi nhà cấp 4 nghèo nàn ko có đồ dùng gì giá trị. Mình về mình lắp đièu hoà , mua giường tủ từ A đến Z hết. Vậy mà ông ấy làm cứ như con ông ấy là vàng tôi là cứt. Ông ấy cư xử như một người vô học , lúc này bAo nhiêu cái xấu của ông ấy tôi lại nghĩ đến. Khi chồng tôi chưa lấy vợ mẹ chồng tui mất ông ấy còn địhh lấy vợ 3, ngủ hết bà này bà khác khi đã 70 tuổi. Ông ấy 70 tuổi nhưng rất khoẻ , có thể đi xe máy từ HN về HD bằng xe máy. Ngày trước tôi rất quan tâm luôn bảo ông ko nên đi xe máy nguy hiểm , bảo bao lần mà ngang ko nghe. Ông ấy thuộc dạng ngang , lăng nhăng , kẹt xỉ.... Y như tính chồng tôi thừa hưởng từ ông.... Chuyện kể về ông và bà chị chồng tôi thì dài tập lắm . Tôi kể vài vụ đỉnh điểm thôi . Tôi cũng ko nói gì với chồng về việc bố chồng tôi gọi điện cho tôi và xúc phạm tôi vậy. Tôi nghĩ nói cũng bằng thừa vì vốn dĩ chồng tôi cũng chẳng thương tôi nói ra có khi lại nói mình nói điêu. Thôi thì cứ ngậm đắng nuốt cay , giờ tôi thuê một bà trông trẻ , bà trông một mình con tôi rùi nên tôi ko pải lo lắng khi mình đi công việc nữa. Nhưng sắp đến giỗ mẹ chồng tôi rồi , tôi ko muốn gặp gia đình họ nữa. Tôi định tự làm cơm rùi cúng mẹ , tôi không ra nhà bà chị chồng đoàn tụ cả gia đình vào ngày đó nữa? Có được ko mọi ng ? Tôi lấy lí do bận công việc rùi tôi ở nhà cúng cho mẹ. Tôi cay đắng về cs như này lắm ! Tôi sống đến giờ vì con để con tôi có một gia đình. Nhưng tôi hận chồng , hận gia đình chồng . Giờ tôi sống trong tâm trạng mặc kệ bỏ ngoài tai ... Theo mọi ng tôi nên ứng xử ntn ? Còn đối mặt gia đình họ tôi thấy ức chế , cay đắng , tủi nhục lắm ???

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hanhphuclagi90