Ôi mấy hôm nay em đau đầu quá các mẹ à. Bố mẹ em mới ngoài 50t chút mà đã ốm đau bệnh tật lắm rồi. Mẹ em thì ốm đã lâu còn bố em thì tự nhiên đổ bệnh ra. Giờ 2 ông bà ốm lắm, chả làm ăn được gì, mà sống không thể thiếu thuốc được, lại không có lương nữa. Cả tiền sinh hoạt lẫn thuốc men chữa bệnh, đi lại trung bình mỗi tháng khoảng 5tr.

Nhà có mỗi 2 chị em, em trai em thì cũng mới ra trường, công việc chưa ổn lắm, còn bị nợ lương dài dài. Nhà em mới mua nhà đang nợ nần tùm lum, bình thường lo trả nợ thôi thì vừa đủ nhưng vừa phải chi một khoản lớn cho ông ngoại phẫu thuật, giờ phải lo thêm chi phí 1 tháng 5tr nữa,chẳng biết đào ra ở đâu. Bố mẹ thì chẳng ai dám bỏ kệ.

Nhiều khi bế tắc kinh khủng. Nhà nội thì không giàu nhưng cũng dư giả vì lương ông bà mỗi tháng hơn 10tr. Bố mẹ chồng có vay hộ cho nhà em hơn 100tr hồi mua nhà, jo bố mẹ chồng đòi, với lại ông bà chắc cũng khó chịu, không muốn giúp nhà em nữa vì giúp nhà em rồi nhà em lại đi giúp nhà ngoại. Nếu có tiền thì lo trả xừ cho ông bà nội cho nó nhẹ đầu đằng này nhà mình lại đang bí bách, ko biết xoay sở đâu ra. Ông bà ngoại thì ốm đau, bệnh tật, không lương; ông bà nội thì sót ruột đòi tiền vì sợ thiệt thòi. Nhà em cùng lúc bị sức ép từ 2 bên nội ngoại, khó xử, bế tắc và đau lòng quá. Không biết gia đình nhỏ của em có bị lung lay bị biến cố ko nữa?