Chào các mẹ (và cả các bố) trên diễn đàn.

Mình giới thiệu trước mình là bố (thực ra thì chuẩn bị sắp làm bố), là thành viên diễn đàn lâu rồi nhưng cũng ít lên đây tham gia với mọi người. Nay có việc "rối bời" này các bố các mẹ giúp mình ít ý kiến với.

Vợ chồng mình cưới nhau gần chín tháng rồi và con gái đầu lòng trong bụng mẹ cũng được ngần ấy tháng rồi. Dự sinh thì tầm 2 tuần nữa là Nhóc con nhà mình chào đời. Giờ 2 vợ chồng đang nhiều cảm xúc lắm, hồi hộp, mong đợi và cả hơi lo lắng. Thương hơn cả là ngày dự sinh trùng với sinh nhật vợ :(! Nhưng theo kinh nghiệm nhiều người thì con so sẽ dễ sinh sớm. Cộng với kết quả siêu âm BS cũng bảo thai đã đủ trưởng thành rồi. Nên mình đang sẵn sàng mọi thứ để vợ sinh trong một vài ngày tới. Cũng tin tưởng là vợ sẽ vượt cạn thành công!

Giờ còn ngày sinh nhật, các mẹ các bố cho mình lời khuyên với. Mình muốn có một ngày thật hạnh phúc cho vợ, có con yêu bé bỏng, có chồng bên cạnh chăm sóc, có cả gia đình 2 bên. Nhưng vợ cũng muốn mình có quà nữa! Hic! Mình bí nhất phần này! Vợ chồng yêu nhau đã lâu nhưng nhiều trắc trở và mình cũng lỡ hẹn nhiều ngày sinh nhật không được bên cô ấy, quà tặng cũng ít ỏi. Giờ muốn bù đắp thật nhiều và thật tốt.

Về tính cách vợ mình thì thích tình cảm, nhưng khá thực tế; hơi khó tính trong gu thẩm mỹ và trang sức (nên thường mình ít tự tin trong việc mua quần áo hay trang sức tặng vợ)!

Quà gì đây các mẹ các bố 8-|?