nằm nghĩ lại quá khứ mà cười ra nước mắt...

ở đây em ko muốn nhắc đến ba thằng bé các chị nhé !

học xong 12. lên sg làm rùi yêu vài năm sau có bầu.... 9 tháng mang thai ko dc nghỉ ngơi ngày nào. cố gắng làm lụng với hi vọng dư ra chút ít để có tiền chi phí sinh nở. ấy vậy mà tháng thứ 8 em đã cạn kiệt về tài chính, rồi tiền thuê nhà, tiền ăn, viện phí, quần áo sữa tã cho con.... em đành lên mạng cầu cứu. đương nhiên là ko ai cho vay hay cho ko. rồi cũng có ng đến gặp em ( sau này em mới biết là cò buôn bán trẻ em cho gd hiếm muộn ) họ bảo em ráng vay mượn sinh đẻ xong họ sẽ nhận em bé và đưa em 13tr để trả nợ và xoay sở sau khi sinh... hajz ...!!! chẳng biết thế nào mà em lại đồng ý. vay mượn lung tung, đến khi sinh con ra. có mẹ nào nhìn thấy con lại muốn cho đi ? thế là em quyết giữ lại. ku nhóc dc 15 ngày, em để nó ở nhà 1 mình rồi đi làm ( à mà em ko cho ai biết là em có bầu rồi sinh con 1 mình, kể cả mẹ ), có công việc làm 2h/lần ( ngồi làm mẫu cho học viên học trang điểm ) cứ 2h em dc trả 40k. 1 ngày làm 4 lần. thời gian nghỉ thì về cho con bú. thế mà loay hoay cũng trả nợ xong.

ku nhóc nhà em giờ 11m rồi. các mẹ thấy em có giỏi không ?

em chỉ còn mỗi mẹ đang ở quê, cũng thuê nhà với đi làm thuê cho ng ta. vậy nên làm sao dám để mẹ phải lo lắng cho em dc, em giấu biệt đi, mẹ chẳng hay biết gì. giờ cũng đến lúc lo cho tương lai rồi, ko nhà cửa ko bằng cấp con sắp đi học ( mẫu giáo ) thế là em nghĩ đến việc làm phi pháp :(. em MTH cho ng ta giá 120 + 3m/ tháng. nhiêu đó với ng giàu ko nhiều nhưng với em nó quý giá lắm ( về que mua ít đất, cho con đi học, em cũng đi học... ). buồn quá các mẹ ạ. bây giờ em đang mth nhưng tháng này 1v rồi, ko biết ng ta có tiếp tục ko.... ôi sao mà lắm gian truân...