Mình viết bài viết này với mục đích hy vọng những trải nghiệm của mình và những câu chuyện mình được nghe sẽ giúp ích cho các anh chị em trong diễn đàn.

Số là thế này, mình làm nghề nhận thầu xây lắp các công trình điện, vì vậy mình phải đi công tác liên tục. Thời gian đầu, vợ cũng rất cảm thông và chia sẻ với chồng vì miếng cơm, manh áo mà phải nay đây mai đó. Nhưng dạo gần đây, chẳng hiểu tên cú cáo nào lại về tỉa tót với bà xã mình là mình ở ngoài ăn chả. Thế là bà xã mình nổi xung lên, sau một thời gian rình mò (nói cái này thì hơi quá, chính xác phải là nghe ngóng thì đúng hơn) không bắt được gì cả. Một thời gian sau vợ mình chắc lại nghe ai tư vấn, hoặc hậu quả của việc đọc mấy cái báo lá cải, lá ổi trên mạng. Chuyển sang áp dụng chiến thuật mới, đó là sex !

Cứ không có mặt ở nhà thì thôi, về đến nhà chỉ loáng một cái là lên giường. Nhiều khi cơm dọn ra, chưa kịp kể với vợ chuyện đi công tác ra sao, vợ đã giục ăn nhanh rồi đi..nghỉ ! Nói thật, hồi đầu cũng...thích thích.. tự nhiên lại vớ bở, được vợ chiều mà chẳng phải đăng ký hay xin phép gì thì ai mà chẳng thích. Nhưng được một thời gian công việc tự nhiên vãn, ít phải đi công tác mà chiến thuật của vợ ngày càng tinh vi và hiện đại hơn, thêm vào đó là các kiểu công nghệ được áp dụng kèm theo khiến cuộc vui thành ra ...tra tấn.

Mỗi lần về nhà, mắt trước mắt sau không thấy vợ đâu là lên giường nằm thẳng cẳng. Không say cũng giả vờ say nằm nói lảm nhảm để lừa vợ đi ngủ trước. Kế này cũng chả áp dụng được lâu, vợ thấy ngủ quay sang ngửi không thấy mùi bia rượu, lại thay đồ giúp, thay đồ xong..chén luôn. Trời đất !

Thế là từ đó đến nay, cứ về nhà là phải say, nếu không say thì phải kiếm cớ làm việc muộn mò ra phòng khách ôm cái laptop lên mạng đọc hết báo nọ, tin kia..đến khổ ! Buồn ngủ rũ ra mà vào phòng ngủ vẫn phải rón rén, vợ dậy một cái thì ốm.

Mà không chiều không được, không chiều vợ lại buông mấy câu nghe dựng tóc gáy :

"Để em làm anh đỡ mệt nhé ông xã" Tóc dựng cả lên.

"Anh không yêu em nữa đúng không ?" Tóc rơi lả tả.

"Anh có ai đó khác ngoài em à ?" Tóc rụng cả mảng luôn...

Muốn thanh minh với vợ là anh chả có ai ở ngoài cả nhưng mà lực bất tòng tâm. Còn vợ mình xem ra rất hả hê với chiến thuật "tháo sạch nước ra khỏi bình trước khi ra khỏi cửa" của cô ấy.

Rủ mấy ông anh đi uống bia buổi trưa kể khổ, ai dè, nói được câu trước, câu sau các ông anh nhao nhao lên tâm sự hết cả phần của mình. Hoá ra chiến thuật này được áp dụng không chỉ mỗi nhà mình.

Mình chỉ muốn qua bài viết này, mong các chị em phụ nữ làm ơn đừng có tin ba cái báo mạng, hay nghe tuyên truyền mà lấy Sex làm cái giữ chồng. Quan hệ vợ chồng dựa vào sự tin tưởng lẫn nhau, chứ không phải vì kiệt sức nên các ông chồng cũng sẽ tiệt cái trò bồ bịch đâu.

Anh chị em nào thấy chủ đề này đúng chuyện bản thân, thì nhấn cảm ơn để mình xem có bao nhiêu anh giống như mình nữa nhé !

"Anh