Buổi trưa, cơ quan tôi mọi thường tranh thủ chợp mắt.

Tôi không có thói quen ngủ trưa, ngủ một giấc ngắn, chẳng đủ đỡ buồn ngủ, lại còn váng vất đau đầu. Chưa kể dư âm của cốc cà phê tôi uống mỗi sáng vẫn đủ khiến tôi tỉnh táo.

Tôi ngồi rỗi, không muốn làm việc – tội gì, phỏng ạ. Lướt mạng cũng chán, facebook cũng nhạt, tự dưng muốn chắp bút viết cái gì đó.

Tính tôi hay viết, thích viết, chơi chơi thôi, thỉnh thoảng vẫn ngồi gõ linh tinh, up facebook cũng nhiều người khen, like mạnh.

Tôi hay nghe nhạc, trưa nào cũng nghe, tôi có một list các bài hát mình thích, hay nghe đi nghe lại. Vương Phi đang hát Năm tháng vội vã, các mẹ có biết bài này không nhỉ.

Tôi kể lại câu chuyện của mình, của chính tôi, trong câu chuyện này, xin phép được thay chữ tôi bằng cô ấy, nghe cho nó ngôn tình.

Chuyện của tôi, không có nhiều diễn biến giật gân, chỉ là tôi chia sẻ lại cảm xúc của mình, kinh nghiệm của mình để các mẹ nào chưa say nắng, chưa từng ngoại tình có thể hiểu vì sao người ta lại ngoại tình, tại sao người ta lại si mê những tình cảm ngoài luồng đến vậy, hay tại sao có những nhân vật NT3 thật trơ tráo, tại sao có những ông chồng như bị bỏ bùa mê điên cuồng lao vào những con ất ơ, coi vợ như của đáp đi. Thực chất, chẳng có bùa ngải nào cả đâu, tất cả do lòng người hết. Không ai có thể nói trước mình sẽ không bao giờ nghiêng ngả, vì quả thực các mẹ ạ, thứ tình cảm này nó có hấp lực kinh hoàng, trong câu chuyện tôi kể, tôi sẽ cố gắng thuật lại thật nhất có thể những cảm xúc của mình, đôi khi hơi bậy bạ chút, cho đúng phong cách của tôi, và cũng là ý muốn tạo ra topic này như một góc nhỏ cho các chị em chúng ta vào xì xụp buôn bán cho đúng kiểu đàn bà, để ai đã từng hoặc đang cùng tâm trạng có thể vào đây trút bỏ nỗi niềm, vì tôi dám chắc, trong số các mẹ đọc bài này, sẽ có mẹ đã từng hoặc đang từng có tâm trạng tương tự mà chẳng dám thổ lộ vào đâu.

Xin được khép lại Post 1 bằng câu hát mà Vương Phi đang réo rắt:

… Chúng ta phải nợ nần nhau

Nếu không chúng ta lấy gì hoài niệm…

Nếu rảnh, các mẹ có thể nghe: https://www.youtube.com/watch?v=TMsuP-QCEro