Chuyện xảy ra khá lâu rồi mà đến bây giờ nghĩ lại mình vẫn còn cảm thấy đau lòng và chua xót quá. Ngày trước, mình luôn là niềm tự hào của bố mẹ, một cô con gái có học thức cao, có vị trí nhất định trong XH với thu nhập khá tốt. Những tưởng kết hôn xong mình sẽ có được 1 cuộc sống hạnh phúc như bao ngời phụ nữ khác, nhưng không, mình đã nhầm. Lúc đó, do sức khoẻ yếu và cũng không hiểu có động lực gì, nên mình đã đồng ý với chồng nghỉ làm hẳn ở nhà sinh con và chăm cho bé đầu. Khi đứa con thứ hai được 1 tuổi, mình ngỏ ý muốn đi làm lại nhưng chồng nhất định ngăn cản. Một lần nữa mình lại nhu nhược, tiếp tục ở nhà chu toàn vai trò làm vợ, làm mẹ và cả.. osin để chồng yên tâm phát triển sự nghiệp (Chồng mình là giám đốc 1 công ty kinh doanh BĐS). Khi bé đầu vào lớp 1, bé thứ hai vào mẫu giáo cũng là lúc mình phát hiện ra một sự thật đau lòng về chồng, người mà bấy lâu nay mình nhất mực tin tưởng, đặt trọn vẹn niềm tin yêu lại phản bội mình để quan hệ với một cô gái trẻ đẹp khác, có lẽ làm cùng công ty, thậm chí hai người đã ăn ở với nhau một thời gian khá dài mà mãi sau này mình mới biết. Đau đớn tột cùng, mình như bị ngã gục vậy.