Buồn quá mọi người ạ. Chắc chẳng ai có hoàn cảnh giống mình. Sắp ra tòa, sắp li hôn nhưng cả hai vẫn chưa quên đc nhau. Nhưng cũng ko thể quay lại với nhau vì mâu thuẫn giữa hai bên gia đình quá lớn. Chồng đi làm xa, mình sống cùng nhà chồng và hai chị chồng. Mẹ chồng và chị chồng quá ghê gớm, đanh đá, suốt ngày bới móc, săm soi, đi nói xấu mình. Nhiều lúc uất ức ko thể chịu nổi. Cơ bản cũng vì phong cách sống ko hợp nhau. Nhà chồng dân buôn bán, nhà mình dân trí thức nên đôi lúc mình rất ức chế với các cư xử bỗ bã của mẹ chồng và chị chồng. Còn chồng,,, thực sự mình cũng ko hiểu tại sao đến giờ mình cũng ko quên đc chồng dù chồng đối xử với mình cũng quá tệ bạc. Chồng nghe lời mẹ, nghe lời chị đến mức mọi chuyện riêng tư của vợ chồng hay mình nói gì vơi chồng thì chồng đều kể với chị gái. Đến lúc mình vô tình đọc đc tin nhắn chị chồng nói mình ko ra gì mà chồng vẫn điềm nhiên nhắn tin trả lời chị như đó không phải vợ mình thì mình mới bàng hoàng nhận ra... Mình sinh con, nhà chồng chỉ mải buôn bán ko giúp gì, mẹ đẻ mình đến giúp mà mẹ chồng còn soi mẹ đẻ mình cứ như bà là ô sin của nhà chồng, rồi nói vào mặt mình là thèm nhà thông gia này, thèm nhà thông gia khác. Mình uất ức nói vài câu bảo vệ gia đình thì bị vu là hỗn láo, cãi mẹ chồng, rồi bị chị chồng đi lu loa khắp nơi tới tận cơ quan mình. Mấy tuần cuối mình bị đa ối, bác sĩ dọa phải hạn chế đi lại, mình đi taxi mà mẹ chồng bảo mình làm đc bao nhiêu tiền mà đòi đi taxi? Đi làm hai buổi, tối về làm thêm kiếm tiền, trưa với tối dù bụng bầu vượt mặt vẫn vào bếp nấu nướng thì mẹ chồng bảo hàng xóm ng ta bảo ko bao giờ thấy con dâu ló mặt ra đường rồi đủ thức nhiếc móc, xỉa xói dù vừa cưới xong thì mình mang bầu luôn, chồng thì đi làm xa... Có người quen mình mang bầu con trai đến nhà thì mẹ chồng bảo "cháu sướng thế, có bầu con trai, con dâu nhà cô thì lại cách cách...". Mình mệt mỏi, nói với chồng nhưng chồng chỉ một mực bênh vực mẹ và chị gái, bảo mình ích kỉ, chỉ biết đến bản thân. Nếu nói về chồng thì... chồng đúng là một ng con hiếu thảo, ngoan ngoãn vì nhất nhất mọi thứ đều hỏi mẹ, đều có sự cho phép của mẹ mới làm, ngoài ra ko bao giờ tự quyết định điều gì. Nhưng như thế, ng vợ có sung sướng ko??? Hỏi mẹ, tâm sự mọi chuyện với chị gái rồi tôn sùng mẹ và chị gái như thánh sống. Mình nuôi con lúc nào cũng ép mình phải hỏi chị gái cách nuôi con rồi bắt phải làm theo ý nhà chồng. Mình đẻ con cho chồng, đẻ mổ đau đớn nhưng ko một lần hỏi mình vết mổ ra sao, còn đau ko, rồi lúc có mâu thuẫn với mẹ chồng thì nói vào mặt mình những câu tệ bạc như: "cô đã làm được gì cho nhà tôi?"; "nếu ko phải vì con thì tôi cho cô ra đi từ lâu rồi...". Mình đã từng thề sẽ loại bỏ chồng ra khỏi cuộc sống nhưng rồi ko hiểu ma xui quỷ khiến thế nào vẫn ko thể nào loại bỏ ra khỏi đầu, dù biết với chồng, mình chẳng là gì so với gia đình của chồng cả... Thế nhưng lúc chồng say rươu lại gọi cho mình, nói "anh nhớ....." lại hẹn gặp mình rồi cả hai lại.......... mình tự cảm thấy chán ghét bản thân quá, muốn chấm dứt giằng xé giữa yêu hận này, nhưng mình ko biết làm thế nào để gạt bỏ chồng khỏi trí óc. Có ai có thể giúp mình ko? Ai cũng khuyên mình dứt khoát để đỡ khổ, bản thân cũng biết đó là cách tốt nhất nhưng mệt mỏi khó khăn quá. Có ai giúp mình cách nào để vượt qua giai đoạn này ko? Mình còn connhỏ cần mẹ làm chỗ dựa...