Em cũng ko bik bắt đầu từ đâu nữa, em với anh ấy đã lên kế hoạch cưới tháng 11 năm nay, đã đặt nhà hàng, mua trang sức, chọn chỗ chụp hình, 1 số thứ linh tinh cũng đc 1/2 rồi... nhưng sao lòng mình vẫn hoang mang, mặc dù rất yêu anh ấy, yêu hơn cả anh ấy yêu mình nữa (mình cảm thấy vậy). Nhưng dạo này mình hay thấy chán, khó tính, anh ấy lơ là chút là bị mình nạt nộ, bắt bẻ, giận hờn đủ thứ. Đã vậy mình hay bị thiếu tự tin (mặc dù mình cũng 0 đến nổi nào), mình cứ hay lén lút check mail, xem trộm tn, lục lọi. Lần nào mình cũng rất run, tim đập nhanh, rất sợ sẽ thấy đc cái j đó, nhưng mà 0 hề tìm thấy j đặc biệt cả. 1 tuần anh ấy ở bên cạnh mình gần như hết thời gian, trước đây anh ấy còn hay cãi nhau với mình, từ khi 2 gia đình gặp nhau tới giờ anh ấy nhịn mình hơn, hay chọc mình cười, chìu mình hơn, zậy mà nhiều khi mình cứ đụng 1 chút làm j 0 vừa ý là mình cãi nhau, mà trong đầu mình kì lạ ở chỗ, mỗi lần cãi nhau bất kể lớn nhỏ mình lại nghĩ ngay tới chuyện hủy đám cưới đi, chia tay đi... từ hôm quyết định kết hôn tới giờ mà mình đã nói tới 2 lần chia tay rồi, lần nào anh ấy cũng bỏ qua, 0 chấp nhặt. Có lần mình đã nói suy nghĩ kì quặc đó cho anh ấy nghe, anh ấy cũng ngồi phân tích giải thích mình hỏi, mình thông suốt đc vài ba buổi thì những suy nghĩ linh tinh lại xuất hiện trong đầu, tự làm mình stress, lo lắng mất ngủ, rồi lại lục lọi, lại xem trộm... riết rồi bây giờ mình không dám kể anh ấy nghe nữa. 0 bik có phải mình đang bị rối loạn tiền hôn nhân không? Các chị nào từng bị tình trạng giống vậy, giúp em làm cách nào để đầu óc thanh thản hơn, cứ như vậy em sẽ làm cả 2 mệt mỏi mất.:((:((:((