Mọi người cho mình hỏi, cách đây 3 năm, mình có quen 1 bạn trai được gần 7 tháng, 2 đứa mình quan hệ không dùng biện pháp gì cả, nhưng tới tháng mình vẫn có kinh bình thường, không dính bầu bí gì, nhưng 2 đứa mình quen nhau được 7 tháng thì chia tay.

Chia tay được gần 5 tháng thì mình đâm ra chán nản , buồn, nên mình lại quen 1 người con trai khác và cũng quan hệ không dùng biện pháp nhưng mình vẫn không có bầu ,quen được 1 thời gian thì lại chia tay. Rồi có 1 lần mình tới kỳ có kinh , hôm đó mình mặc quần hơi ẩm ướt, đêm đó mặc là sáng mình bị ngứa ở âm đạo và xung quanh , rồi từ đó mình bị có khoảng 2 hay 3 nốt nhỏ gì đó cứ ngứa , mà gãy là bị tróc ra chảy máu , rồi 1 thời gian nó lại tự lành nhưng cứ bị tróc vảy ( vẫn còn ngứa ) rồi mình lại quan hệ với 1 người khác vẫn không dùng biện pháp gì mà em vẫn không dính bầu ( đều cho tinh trùng vào trong âm đạo ).

Sau 1 thời gian thì mình lấy chồng, nhưng rồi mình và chồng quan hệ trong 6 tháng vẫn không dùng biện pháp nào nhưng vẫn không có con (mà chồng mình cũng bị ngứa và nổi những hạt nước trắng nhỏ li ti , những lúc quan hệ xong là rất là ngứa ). Mình và chồng sống không hạnh phúc nên chia tay nhau, được khoảng 2 tuần thì mình quen 1 người khác và mình có quan hệ với người đó. Nhưng bây giờ thì mình đã có thai , mọi người ơi thật sự mình không biết đứa bé ấy là con của ai nữa , tại vì lúc mình và người chồng cũ trước khi chia tay, thì đêm đó mình vừa hết kinh. Và đêm đó đó vừa hết kinh là mình và chồng cũ quan hệ, rồi sáng đó mình chia tay và dứt khoát ra về, không gặp nhau 1 lần nào nữa khi về được 2 tuần là mình quen và quan hệ người con trai ở quê mình.

Tại thời gian lúc mình quan hệ với người con trai này thì chưa tới kỳ kinh ( đang giữa kỳ) nên cuối tháng mình không có kinh, và rồi mình mang thai. Giờ mình không biết sao nữa, bây giờ đứa bé đã được sinh ra rồi. À mình muốn nói thêm là, từ khi mình quen và quan hệ với người con trai mới quen là mình cũng hết bị ngứa âm đạo luôn, cho tới bây giờ được 1 năm rưỡi rồi mình không còn bị ngứa nữa. Điều mình đang lo là, tại lúc mình có chồng đó, bà ngoại với dì của mình có hỏi mình là, con có uống thuốc tránh thai không mà nay vẫn chưa có bầu , thì mình chỉ im lặng thôi ( tại mình cứ nghĩ mình không có khả năng có con ) nên mình không biết nói sao nữa , nên bà ngoại và dì của mình cứ tưởng mình uống thuốc tránh thai ( họ có nói là con đừng uống nhiều ảnh hưởng).

Với lại giờ sinh con rồi , ba mẹ mình thì nói là nhìn thằng nhóc giống ông nội nó ( tức là ba của người chồng cũ mặt cũng bầu và ngắn ) tại cái má nó bầu bầu , mình thấy con nít sinh ra đa số má bầu bầu mà , với lại con nít thì khuôn mặt nó thay đổi luôn mà ,bạn bè của mình nhìn vào thì lại nói thằng nhóc giống ba nó ( tức là người con trai mình mới quen ) hồi ở nhà chồng cũ mình về nhà mình lúc chia tay thì mình không nhớ chính xác là ngày tháng nào , nhưng ba mẹ mình lại nói là 30.10.2010 âm lịch , còn mình thì lại nghĩ 30.10.2010 duơng lịch, tại hồi đó bạn bè mình nhớ là mình về được khoảng 2 tuần , vào ngày 16.11.2010 duơng lịch là mình quen và quan hệ với người con trai mới này , mình sinh em bé là ngày 26.8.2011 duơng lịch ( 27.7.2011 âm lịch ) có 1 điều nữa là hồi trước khi mình chia tay với chồng cũ , trước đó khoảng 1 tuần hay hơn gì đó , là mình ở quê ( ở nhà ba mẹ của mình) chơi rồi mình mới đón xe về nhà chồng , về nhà chồng được 1 ngày thì qua ngày sau bà của mình mất ( ngày 13.10.2010) nhưng không nhớ là âm hay duơng lịch, cái này mẹ mình có ghi vào cuốn sổ nhưng không ghi âm hay dương lịch, nên giờ không biết được , nếu tính ngày âm thì ngày duơng là 18.11.2010 .

Bây giờ con mình được gần 7 tháng rồi , nhưng gia đình của người con trai mới quen sau này cũng vừa biết chuyện , nhưng phía gia đình mình cứ đắn đo nói là con của người chồng cũ, mà mình và bạn bè của mình nhìn thằng nhóc thấy không có nét nào giống người chồng cũ cả, giờ gia đình bạn trai mới này nói là nếu chính xác là con của anh thì gia đình anh sẽ cho cưới, gia đình anh muốn ba mẹ mình vào nhà anh nói chuyện trước ( coi như là vào nói có cháu và xác nhận đó là cháu nội của họ thì gia đình anh mới ra nhà mình sau ) nhưng gia đình mình thì không chịu vào , làm vậy mất thể diện và nói ở đời người ta con trai đi hỏi cưới , còn đây kêu phía con gái đi vào nhà trai nói chuyện hỏi cưới thì làm sao mà đi nên gia đình mình không chịu vào trước , nên giờ gia đình anh cũng không ra nhà mình được , kéo dài thời gian thì mình sợ thằng nhóc nó lớn mất , hiện tại gia đình anh đã chấp nhận mình và thằng nhóc , nhưng ba mẹ mình thì cứ nói là con của chồng cũ nên ba mẹ mình không chịu vào nhà anh trước , bên phía gia đình anh thì ba của anh rất muốn ra , nhưng mẹ của anh thì phản đối ( hỏi là tại sao phía nhà mình không vào mà phía anh phải ra trước , mẹ anh không đồng ý ) nên giờ mọi chuyện vẫn chưa giải quyết gì được hết , ba mẹ mình nói nếu gia đình anh không thuơng con xót cháu, không ra thì thôi không cần , đã nuôi từ khi mới sinh ra cho tới bây giờ gần 7 tháng được chứ đâ có chết đói đâu , hix nhưng mình thì khác , giờ mình đã có con , mình muốn con mình có ba đàng hoàng , với lại mình và anh ấy cũng còn thưng nhau và rất muốn cưới nhau để cùng nhau nuôi con , làm ăn , ba mẹ mình còn nói họ không ra thì khỏi , nói mình nuôi thằng nhóc được khoảng 2 tuổi thì muốn đi đâu quen ai thì quen , làm lại cuộc đời , giờ mình cảm thấy buồn qua , ba mẹ mình không hiểu gì cho mình cả , ở nhà mình và mẹ khắc tuổi nhau nên mình với mẹ không bao giờ nói chuyện với nhau nhiều , nên mình không biết nói sao nữa.

Mình cũng có tâm sự chuyện này và tham khảo ở nhiều bạn bè và mấy người chị lớn hơn mình 4 đến 5 tuổi ,mấy bạn và mấy chị của mình đều nói là con của anh mới quen sau này , mình cứ bị ám ảnh bởi ba mẹ và họ hàng mình nói là con của chồng cũ ( tại ba mẹ và họ hàng cứ cho rằng mình về là 30.10.2010 âm lịch nhưng thật sự như ở trên mình có nói , lúc trước khi chia tay với chồng cũ mình vẫn có kinh bình thường , nhưng vừa hết kinh đêm đó là mình có quan hệ với chồg cũ như mọi khi rồi sáng đó 4h sáng là mình quyết định chia tay và ra đi ,( khoảng thời gian mình quen và quan hệ với anh mới quen là giữa kỳ , rồi cuối táng đó mình không có kinh , nên mình không dám chắc chắn là con của ai trong 2 người , nên mình sợ lỡ như mình và anh mới quen đó cưới nhau , lỡ không phải con anh , chắc mình chết mất ( nhưng mình vẫn tin đó là con anh mới quen sau này , có 1 điều là hồi đó mình với anh mới quen đêm đó có nhậu say rồi 2 đứa chở dùm 1 người bạn về nhà , nhà của người bạn đi ngang qua cái chỗ mồ mã , khi đưa người bạn về nhà thì mình và anh ấy quan hệ ở chỗ 1 cái mã và rối từ đó , mình và anh sống chung với nhau ở nhà trọ như vợ chồng cho tới khi mình sinh em bé , nói chung mình suy nghĩ nhiều lắm , mọi người hãy đọc kĩ và cho mình ý kiến với nha