Em rất cần lời khuyên của mọi người!:((

Em đã 27 tuổi, cái tuổi ko còn quá trẻ để nói là vẫn còn nông cạn, hành động nông nổi nữa. Tất cả những việc em làm đều có sự suy nghĩ chín chắn, em nói thế để mọi người ko nói em dại, nhưng việc em làm đang khiến em rất hoang mang và mệt mỏi. Em yêu 1 người, thời gian ko dài nhưng em cảm thấy anh là người tốt, chúng em đều ko quan ngại và quan điểm nặng nề về chuyện Kim Lâu ( chắc do còn trẻ), sau thời gian quen nhau và qua lại 2 bên gia đình thấy mọi người không có gì cấm cản, chúng em bàn nhau có em bé và mặc kệ chuyện có bầu trước, chuyện bon em yêu nhau ai cũng biết rồi. Và giờ thì em đã có bầu, bé đựoc gần 3 tháng rồi, em và anh rất vui và bàn nhau chuyện xin với bố mẹ. Thực ra bố mẹ em thì mói biết thôi, còn bố mẹ anh đã biết từ khi em được hơn 1 tháng, nhưng 2 bác không nói gì mà chỉ nói đợi qua SN em rồi tính tiếp, bên cạnh đó cũng rất quan tâm và hỏi han, dặn dò em đủ thứ ko hề có thái độ gì hết. Giờ ko hiểu sao lại đi xem bói và nói năm nay Kim lâu, ko cưới được. phải đợi ra Tết, mà lúc ấy em gần sinh rồi còn đâu? Em thấy thời buổi này Kim Lâu Kim Đỏ quan trọng gì nhưng bên ấy cứ nhất nhất như vậy. Giờ em trong thời kì mệt mỏi mà suốt ngày khóc với nghĩ nên lo và thương con lắm. Em ko hiểu tại sao lại như thế nhưng nếu nói ra Tết thì em ko thể chấp nhận được. LẠi còn bảo em cứ sang nhà bên ấy ở, sinh xong cưới cũng ko sao Nhưng ai lại sang ở không như thế? Người ta chỉ biết đẹp mặt người ta mà ko quan tâm bố mẹ em nghĩ gì sao? Em thà chết cũng ko làm thế. Giờ em và anh ấy rất khó xử, ko hiểu tại sao người lớn lại như thế nữa, em mệt mỏi quá rồi! Em nói với anh là ko cưới thì giải tán nhưng nghĩ kỹ lại thương con,nhưng anh ko quyết được em sẽ nuôi con 1 mình rồi ko nhận nhà bên ấy luôn. Em nghĩ vậy đúng hay sai? Giờ điều em lo nhất là bố mẹ em lại lo nghĩ thôi, chứ bố mẹ thoáng ra thì em chi giai tán thật vì em nghĩ bên ấy đang cố tình làm khó em. Em ghét lắm!

Mọi người giúp em được không? Thời gian ko còn sơm nữa rồi! :-S