Sáng nào cũng như sáng nào...

Vợ ngủ dậy 1 cái là vợ long tong đi pha sữa cho con, chuẩn bị đồ cho con đi học, sữa, quần áo, rửa mặt mũi cho con, đánh răng cho con, và sau đấy là màn con "ngồi bô" ngân nga...

Thở phù một cái lấy hơi, soi gương, ôi đầu tóc bù xù, cái mặt phờ phạc thiếu ngủ vì đêm thỉnh thoảng con choang cho 1 phát vào mặt vào người, thỉnh thoảng nó ngồi dậy khóc, thỉnh thoảng dậy ho, trớ ra hết cả giường... biết điều thì dậy phục vụ con, chồng hôm nào vui vẻ thì giúp đỡ, hôm nào ko vui vẻ thì càu nhàu, có lần bảo vợ "ĐỒ CON KHỈ, CÓ THẾ MÀ KO TỰ LÀM ĐƯỢC À?"...điên quá, lần sau con này ko thèm nhờ, mà ko nhờ thì thấy cực quá đi, tay cầm cốc nước, tay cầm thìa thuốc ho, chân giữ đứa con nửa ngủ nửa khóc, chân kia quàng cái chậu nhanh nhảu ko thì nó phun ra giường lại hứng ko kịp...

Vợ lao vào đánh răng rửa mặt, vệ sinh cá nhân mình, ngoái ra vẫn thấy chồng say sưa giấc nồng say...

Vợ: anh có dậy ko thì bảo, muộn rồi!

Gọi đến tiếng thứ 3 thì chồng bắt đầu lọ mọ dậy, ngồi thừ trên giường cho đỡ ngái ngủ nhìn vợ nhìn con, rồi lại lững thững bước ra ban công...vợ nhìn theo thấy hopeless...

Vợ bắt đầu soạn sửa đồ mặc cho mình, rửa đít dọn bô cho ông con, thay quần áo cho nó. Năm thì mười họa vợ mới kịp là 1 bộ quần áo, thường thì vợ hay sắm những cái áo cái quần chất vải hơi nóng 1 tí nhưng mặc được luôn, hơi nhàu 1 tí cũng ko sao. Chẳng kịp nhìn gương, son phấn gì hết, vác con, đồ đạc của con xuống dưới nhà để tiếp tục màn cho con uống thuốc.

Lúc đấy chồng bắt đầu ngân nga màn là lượt áo sơ mi, quần, đánh răng rửa mặt, tóc vuốt gel bóng lộn, đứng trước gương soi lên soi xuống, xem bụng mình có tí mỡ nào ko, cơ bắp còn săn chắc không, chợt nhìn điện thoại di dộng...MUỘN mất rồi, chồng cáu bẳn.. (Ngày trước chồng cũng bắt vợ là áo nhưng vợ là xấu quá, ko đúng ý chồng, sau hồi nỉ non, chồng đã đồng ý tự là áo chồng hộ vợ:)

Vợ cũng sợ chồng cáu, vơ hết đồ đạc, soạn túi xách cho mình, bắt con xỏ dép, xềnh xệch lôi con đi, gọi taxi, cả nhà đi làm...

Chồng hậm hực cáu bẳn với vợ

Vợ tức quá: sao anh lại cáu với em nhỉ? Tất cả việc con cái em tự làm hết rồi còn gì?

Chồng: NHƯNG EM KHÔNG GIÚP GÌ ĐỂ CHO ANH CÓ THỂ ĐI LÀM ĐƯỢC SỚM HƠN!!!!

Vợ: ::Angry:chỉ muốn đấm cho chồng 1 phát vào mặt!

(còn nữa)