Mình với người ta quen nhau được đến nay là 3 năm , thời gian trước người ta có đám cưới và chung sống 2 năm , 1 năm sau thì bỏ về mẹ , còn người chồng thì vẫn ở Bình Dương , vì có rạng nứt hôn nhân hoặc do cô ấy đã chán anh chồng này .

Vô tình gặp mình trong 1 công ty , cô ấy vào làm công ty trước mình vài tháng , và sau đó mình vào . Mãi mấy tháng sau mình mới nói chuyện , và trong vòng khoảng 1 – 2 tháng gì đó tụi mình tiến tới với nhau và cô ấy dọn về nhà mình chung sống cho đến bây giờ . Cô ấy dứt khoát chia tay với anh chồng .

Sau khi về chung sống thì mình phát hiện tính tình cô ấy rất hay ghen và ghen đến nỗi có thể động tay chân với mình , nhưng mình luôn lẳng lặng và chịu đựng vì thật sự mình yêu cô ấy .

Nhưng cô ấy vô tâm nhiều thứ nhưng mình điều cố gắng bỏ qua , chỉ cần mình lo cho cô ấy thôi là đủ .

Ban đầu mới quen nhau thì cô ấy còn lo lắng cơm nước cho mình đi làm , dần về nhà sống chung thì 10 bữa có thể được 1 bữa . Tối mình đi làm về có khi đói meo nhưng vẫn cố gắng kiếm gì đó tự dằn bụng , hoặc là mình sẽ mua đồ ăn về ăn chung với cô ấy, mà dần dần rồi cũng quen  , nhưng nhiều lúc cũng mũi lòng , vì mình có thể lo cho cô ấy nhiều cũng đc , chỉ cần 1 chút quan tâm thôi cũng được .

Ngày tháng trôi qua , mình vẫn rất yêu cô ấy , trong chỗ làm của mình có 1 vài bạn thích mình , và rồi thế cô ấy cũng ghen lên cũng nhiều lần lên công ty mình làm um sùm . Nhưng mình biết mọi chuyện ở đâu và mà mình cần gìn giữ gia đình nên mình chấm dứt liên lạc với cô bé thích mình vì mình biết ko thể hơn cô ấy được….

Nhưng mình và cô ấy sau này lại càng nhiều mâu thuẫn hơn , mình hơi nóng tính và cũng cọc cằn với cô ấy, nhưng mình luôn quan tâm cô ấy và dành những gì tốt đẹp nhất cho cô ấy . Lễ lộc , sinh nhật , kỷ niệm mình điều tận tâm chọn món quà chỉ mong cô ấy vui . nhưng có những cái mình chỉ cần nhận lại 1 chút thôi để biết cô ấy quan tâm đến mình , nhưng rất hiếm khi như vậy , SN của mình cô ấy cũng ko thể cho mình đc 1 món qa nhỏ thôi , mà mình cũng k nhận đc . mình ko cần sang trọng gì , chỉ cần 1 tấm thiêp thôi cũng được . Nhưng thôi , mình cố gắng cười rồi tối chở cô ấy đi ăn thôi .

Đỉnh điểm là năm nay , mâu thuẫn xảy ra nhiều hơn , nhiều đến nỗi mình mệt mỏi , mình dọn ra ngoài ở 1 phòng riêng và chấm dứt mối tình này .

Nhưng mình vẫn qua lại phòng ấy , dọn dẹp nhà cửa cùng mấy con mèo mình và cô ấy cùng nuôi . và nấu ăn để đó cho cô ấy cần thì tối lấy ra hâm và ăn thôi .

Sau 4 tháng ở ngoài , thì vài lần mình về nhà thì thấy điện thoại cô ấy tìm kiếm những vẫn đề tế nhị , “ chu kỳ kinh nguyệt , hiếm muộn , có con  “

Mình đã có 1 chút linh tính và nghi ngờ , nhưng mình cố gắng gạt bỏ đi , cố gắng ko nghĩ tới . …  Nhưng mình quyết tâm quên cô ấy , thì nhiều lúc cô ấy lại sang phòng mình lấy đồ mình về giặc , rồi viện lý do qua thăm 3 con mèo ( chia ra minh nuoi 3 con , cô ấy 3 con )  . Nhiều lúc mình biết ko cứu vãn được nên cố gắng ko liên lạc , nhưng đc 1 2 bữa thì cô ấy sẽ nt hỏi này nọ hoạc đòi qua phòng thăm mèo . …

Mỗi ngày trôi qua đến 1 lúc thì cô ấy lại muốn dọn về phòng mình , hay nói đúng hơn là mình kiu cô ấy dọn về đây để tiện dòm ngó , vì cô ấy ở 1 mình thì cô ấy bệnh và mới bị cướp … Nên cô ấy cũng đồng ý dọn về , nhưng ko có nghĩ là sẽ quay lại với mình , mặc dù mình cũng muốn điều ấy , nhưng mình ko bắt ép điều gì , và để mọi thứ tự nhiên và mình luôn để cho cô ấy tự do trong suy nghĩ , chỉ riêng mình thì tâm tư dằn xé và rất nhớ cô ấy , có lẽ mình đang nhớ là cái quá khứ của tụi mình .

Sau 2 ngày dọn về , thì vô tình mình lấy điện thoại cô ấy để lên fb seach quán cà phê để định tối mai dẫn cô ấy đi .

Nhưng khi bấm seach thì nó hiện ra tên người mà mình đã dự đoán biết trước cô ấy qua lại , và người đó là bạn học cũ của cô ấy , và cũng qua lại nhiều lần trước đó mình biết nhưng bỏ qua . Đến nay thì lại tiếp tục , và kéo xuống thêm phần nữa thì thấy “ Thuốc bỏ Thai “ kéo đến đây thì tay chân mình rụng rời , và kéo tiếp tục , thì ngày nào cô ấy cũng tìm kiếm facebook của người đàn ông ấy . Mọi mấu chốt trong đầu mình điều ghép nối lại tất cả và trùng khớp với nhau , cô ấy đã ngủ với người ta , và đã phá thai , trong khi mới xa nhau 4 tháng …. Mình rụng rời rồi bỏ điện cô ấy xuống , và mình đi ra ngoài cô ấy hỏi nhưng mình ko trả lời .

Cô ấy đã lên giường với người khác ???? bản thân đó mình tin tưởng bao nhiêu lâu nay... sự thật đắng cay như vậy ...... 

Lát cô ấy liên tục điện thoại và nhắn tin , thì mình ko bắt máy , 1 hồi sau mình bắt máy và nói “ Tạm thời a ko muốn nói chuyện “

Cô ấy liền nt , “ e biết a đã xem điện thoại của em , có thể những gì a thấy ko đúng hoặc a cứ suy nghĩ theo hướng của mình , em không biết nói gì “

Mình mới nói với cô ấy , a biết rất nhiều chuyện và rất nhiều lần , nhưng a vẫn im lặng và lờ đi xem ko thấy gì . rồi cô ấy mới nói , “ Chuyện a đã biết ít nhiều rôi , có nhiều lần em muốn nói ra hết cho nhẹ lòng , hoặc là e sẽ chôn giấu mọi chuyện và cho qua hết mọi thứ, chứ mỗi ngày nói với em nó cũng rất nặng nề , khi nào mình đối mặt được em sẽ nói chuyện “

Tối hôm ấy cô ấy ko về , và mình ko trả lời tin nhắn cô ấy nữa, mình đau vô cùng và cố thiếp đi để mai tiếp tục đi làm , cô ấy nt lai cho mình luc 1h30 sáng , và nói “ Em nhớ a của những ngày trước và các con nữa “ ( các con là những bé mèo nhà mình ) .

Mình giật mình dậy và trả lời , “ A luôn là a , và chính bản thân a ngày nào , vẫn lo lắng va quan tâm em , nhưng chính em là đạp đổ tât cả , và a là người đáng thương nhất trong cuộc tình này , a là người giữ vẫn đc bản thân , còn em thì không “

Và rồi cô ấy im lặng ko nói gì .

Sáng mình đi làm và trưa cô ấy về nhà và nt cho mình đt cho mình hỏi mấy giờ mình về , rồi kiu tối chở về nhà mẹ có việc , mình okie .

Và rồi cô ấy nói chuyện với mình như ko có gì xảy ra , mình cố gắng để im mọi chuyện xem cô ấy sau này sẽ trl mình như thế nào , nhưng thật sự mình rất đau lòng , mỗi ngày của mình như địa ngục , cứ nghĩ về hình ảnh cô ấy với người kia , vị trí của mình ở đâu ? Bây giờ mình ko ngăn cấm và ko hỏi han gì vì thật sự mình còn danh nghĩ gì đâu chứ, mình muốn dứt khoát nhưng lại ko nỡ . Mình nhớ về kỉ niệm và mọi thứ , cô ấy vẫn như thế , nhưng đã thay đổi rất nhiều .

Chỉ vì mình còn yêu cô ấy nên ko muốn mọi chuyện kết thúc , mình sợ ở 1 mình sợ cảm giác trống trãi . nhưng giá như mình biết đc chuyện này thì chắc chăn mình sẽ ko để cô ấy dọn về .

Mọi thứ như đang trừng phạt mình , cô ấy có 1 cái đt mới và số đt mới có lẽ để nt vs đt cho người đó , cái cách mà cô ấy đã  làm với mình như lúc trước . … Mọi thứ nó như đang lập lại với 1 người khác

Mình cũng chẳng biết là cô ấy còn liên lạc với người đó ko , vì mình ko cũng muốn hỏi đến , hỏi rồi sẽ buồn hoặc còn tư cách gì để hỏi

Mình phải làm gì đây các bạn , xin hãy cho mình lời khuyên , hoặc mình vẫn để cô ấy ở nhà mình , nhưng làm cách nào mình bớt sn về cô ấy , và giảm đi tình cảm này . Do mình là người sống rất tình cảm , để quên 1 người đối với mình rất khó .

Mình muốn gầy dựng lại bỏ qua tất cả nhưng mình lại ko đủ lòng tin nữa rồi , và ko biết cô ấy đang muốn gì , cứ để mặt mọi thứ trôi theo tự nhiên , ngày qua ngày mình chỉ muốn bớt nặng lòng .

Xin mọi người cho mình  1 ít lời khuyên , mình bế tắt quá