Các chị em thân mến, có thể hôm nay em xin phép được trải lòng mình một chút nhé, thật sự thì em thấy xã hội phát triển nên là chị em phụ nữ ngày nay cũng kiên cường và giỏi giang hơn xưa rất nhiều. Chị em độc lập tự chủ bản thân hơn, làm gì cũng có thể tự lực mà không còn quá trông chờ hay phụ thuộc vào bất cứ ai. Tất nhiên đó cũng chỉ là một phần thôi vẫn có nhiều người không muốn tự lực và thích dựa vào người khác chăm lo cho mình nhưng dù là như thế nào thì mình khuyên thật lòng là các bạn nên chăm sóc sắc đẹp cho bản thân mình thì nó sẽ tốt hơn là tối ngày đi ghen hay sân si với người khác. Bản thân chị em xinh đẹp, hay làm đẹp không phải là vì bất kỳ ai mà chính là vì bản thân bạn. Thật ra bạn làm đẹp cho chính mình đó là điều thể hiện về việc bạn quan tâm đến nó bạn luôn hy vọng những điều tốt đẹp đến cho chính mình. nó cũng chứng mình một điều bạn yêu bản thân mình. Dù là có con hay còn độc thân hay chưa có người yêu thì sống và làm đẹp cho bản thân mình một chút chị em ạ. Chúng ta làm đẹp không phải vì ai cả. Không phải vì chồng, cũng không phải vì con, hay vì xã hội xung quanh mà vì chính bản thân mình. 

Chị em nào có chồng thì khi bạn biết yêu bản thân tự khắc chồng sẽ yêu bạn, tự khắc họ chiều và gia đình sẽ hạnh phúc. Gia đình hạnh phúc thì tự khắc con cái của bạn sẽ ngoan ngoãn thôi, từ đó bạn cũng giảm tránh nhiều nỗi lo toang, bớt đi gánh nặng cho chính bản thân mình. Khi bạn đẹp hơn khi đi làm hay ở nhà bạn cũng cảm thấy tự tin hơn, không còn rụt rè nữa. Đi làm, ra đường bạn đẹp tự khắc ai cũng muốn gần, muốn làm bạn, muốn giúp đỡ, tự khắc công việc trở nên suôn sẻ, thuận lợi... Bởi vậy đó cũng là một cái lợi cho bạn nó giúp cho cuộc sống của bạn nở hoa hơn, khởi sắc hơn. Cũng từ đó bạn cũng cảm thấy yêu đời hơn, thấy cuộc sống này thật đáng yêu và ý nghĩa.