chào các mẹ!

Mình năm nay 29t, cũng có một cv nhà nước ổn định, có điều lương NN nên chỉ tầm 2-3M mỗi tháng, cv của mình thì cũng đòi hỏi tập trung và nồi máy rất nhiều nên cũng khá mệt mỏi. Mình có chồng và một con trai 4 tuổi, hiện đã có nhà riêng sau hơn 3 năm ở nhà chồng. Vấn đề của mình là khi đi làm về mình cũng phải lo chu tất việc nhà như bao người khác nên nhiều khi cũng thấy oải, có hôm loay hoay với thằng con xong mệt lử, chả có thời gian rửa bát luôn.

Ra riêng đc khoảng nửa năm thì chồng mình thuyết phục mình ở nhà ( chồng mình đã từng thuyết phục mình ở nhà từ lâu, nhưng do ở với BMC nên mình ko nghỉ ) vì lý do là lương của mình cũng ko đc bao nhiêu, việc đi làm của mình vì thế nên cũng ko đmình lại lợi ích gì ! Thà ở nhà, xong nghĩ ra việc gì đó làm bán thời gian hoặc kinh doanh gì đó... ... Mình nghe mãi cũng xuôi tai, cộng với cv ở cơ quan cũng stress nên đã ok, làm đơn nghỉ việc ở nhà trc mắt là nội trợ đã( hiện tại thì lương chồng mình cũng đủ nuôi gđ và mỗi tháng để dành đc một ít).

Nói chung tính mình cũng hay bằng lòng với cái mình có ,chắc cũng là type người thích cv nội chợ, ở nhà tỉ mẩn làm việc nhà cũng thấy hết thời gian,cơm nước đầy đủ cho chồng con cũng thấy happy.

Nhưng nếu chỉ thế thì đơn giản quá nhỉ? Mình cũng băn khoăn chán chê khi quyết định nghỉ làm, nghĩ ko biết có như người ta thường nói, ở nhà nhiều thì tách ra khỏi XH , lạc hậu, rồi chồng coi thường này nọ... ... nhưng cuối cùng nghe chồng nói vẫn xuôi tai, hic. Mình nghỉ đc khoảng 2 tháng thì cứ mỗi cuối tuần sang nhà chồng là MC lại bóng gió chuyện mình ăn bám con trai bà. Lúc thì ngồi than thở rằng con trai bà số vất,phải gánh nặng vợ con, lúc thì lôi chuyện người nọ người kia ra nói bóng nói gió này nọ làm mình ức chế cực. Đến hôm rồi ko chịu đc nữa nói thẳng cánh ra là mẹ đừng có nói bóng gió gì nữa mõi người một cảnh, thì MC cũng thẳng cánh ra là " tau khinh mày đó, mày cũng có học, có trình độ mà giờ lại ăn bám chồng " ( trc thì lúc nào cũng chê mình là lương chả đủ tiêu vặt ). Bạn bè thì cũng nghĩ mình ko nên ở nhà như thế, nhưng nếu mình đi làm trở lại, tình hình lại xoay lại y như cũ, lại mệt mỏi căng thẳng ngày này qua ngày nọ, mà lương lậu cũng phọt phẹt.Nói chung là kể cả có đi làm lại thì cũng chả có tương lai gì cho dù có TH xâu nhất là chồng mình ko kiếm đc tiền nữa thì cái chỗ mình làm cũng ko đủ nuôi con.

Mình giờ rất là messy, BMC thì khinh mình ra mặt, giờ chả thèm nhìn mặt nhau nữa rồi, thỉnh thoảng BC còn chat chit khủng hoảng mình bằng cách send cho mấy báo nói phụ nữ ở nhà ăn bám thế này thế nọ, điên hết cả người. Lúc nào cũng bảo đấy là tau thương mày nên mới nói ( mà mình chả thấy có câu nào khuyên hay thương gì cả , toàn nói là mình đang làm cv của osin, đáng khinh này nọ ).Nói chung là chán lắm, lên đây xả với các mẹ một chút cho nhẹ lòng vậy.