Người phụ nữ nào cũng cần có một mái ấm riêng của bản thân mình và vun vén cho tổ ấm đó.Rất nhiều người phụ nữ hy sinh cả tuổi thanh xuân, tiền bạc của mình để lo cho gia đình chồng, cho các con nhưng đến cuối cùng lại nhận được sự phản bội, hay bất hiếu của những đứa con.

Thế nên phụ nữ có nên dành hết những gì mình có cho chồng con hay phải giữ cho bản thân mình một chút.Bản thân mình nghĩ rằng, để lo được cho người khác thì mình phải lo được cho chính bản thân mình. Phụ nữ tự chủ về kinh tế sẽ độc lập và tự tin hơn.Nói thì thật dễ nhưng làm được thì cũng còn rất nhiều vấn đề, khi vợ chồng mình mới cưới nhau ,lại ra ở riêng ngay nên mọi khoản chi tiêu đều đến tay mình. Lương hai vợ chồng chỉ đủ sinh hoạt và nuôi con chứ không dư giả gì vậy nên việc tích cóp cho bản thân lại càng khó.Nhưng những ngày khó khăn cũng qua đi khi chồng mình có một công việc ổn định hơn, lúc đầu anh còn đưa hết lương cho mình nhưng lâu dần anh chỉ đưa phần nào còn anh giữ lại.

hình ảnh

Mọi mua sắm trang thiết bị là anh lo và cũng chẳng bao giờ anh hỏi ý kiến mình.Việc phụ dưỡng bố mẹ cũng vậy, anh chăm lo cho bố mẹ anh chứ còn bố mẹ mình thì anh chưa bao giờ quan tâm. Có lẽ anh nghĩ đó không phải là trách nhiệm của anh. Ngày lễ tết anh cũng chỉ sang chới chứ không mua bán hay biếu bố mẹ mình được đồng nào.Biết chồng vậy mình cảm thấy mình cần phải cố gắng nhiều hơn, tiết kiệm nhiều hơn không phải chỉ để dành cho bản thân mà còn để phòng lúc bố mẹ ốm đau.Phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng nhưng phụ nữ tự chủ về kinh tế mới hạnh phúc.