Các bạn có biết lấy chồng sướng nhất không phải chọn đúng chồng yêu thương chiều chuộng mà chính là vừa được chồng thương mà gia đình chồng cũng yêu quý không? Nhưng đây có lẽ là điều mà rất khó có thể xảy ra được, mặc dù hiện nay khá nhiều mẹ chồng có suy nghĩ tân tiến nhưng nếu ở chung với nhau chắc chắn sẽ có chuyện xảy ra dù lớn dù nhỏ.

Đặc biệt là khi bạn mang bầu và sinh con, thì mâu thuẫn mẹ chồng nàng dâu sẽ càng bộc phát hơn, nên nếu có điều kiện hãy ra ở riêng trước khi sinh con nhé, bản thân mình cũng là con dâu sống chung với ba mẹ chồng, mặc dù tính mình ôn hòa lắm, chả mấy khi khó chịu hay ý kiến gì đâu, nhưng thật sự khi va chạm và sống chung với mẹ chồng đôi khi cũng muốn cũng phải hóa sư tử đó các bạn, mình thấy nhiều bạn lấy chồng nhưng cứ bảo là nhà chồng sao cũng được, miễn chồng yêu thương thì mình đều được bảo vệ che chở, cái này là sai hoàn toàn nhé.

hình ảnh

Nếu bạn cảm thấy chịu đựng được thì ok nhưng nếu không thì rất khó để chung sống đó ạ, mình nói vậy vì mình biết hiện nay các bạn trẻ rất khó chấp nhận sự thay đổi trước và sau hôn nhân của chồng hay bạn trai, vì vậy mọi người cần chuẩn bị tinh thần từ trước nhé, tuy nhiên không phải vì vậy mà bắt buộc là cứ ba mẹ chồng thể hiện tình cảm với mình thì mới đồng ý lấy chồng, vì nhiều khi nhìn vậy nhưng không phải vậy đâu, các bạn nữ cần tỉnh táo trước tất cả mọi việc nha.