Mình đã đọc bài của mr trần về việc bị vợ ngoại tình và cách xử lý của bạn, và các góp ý của mọi người. Mình cũng bị rơi vào tình trạng như mr trần và một số thành viên nam đã từng bị phản bội về tình cảm. Tuy nhiên, cách xử lý mỗi ng đều khác nhau, của mình cũng vậy.

Nhưng mình viết bài này, ngoài việc chia sẻ câu chuyện của mình, mình còn muốn đưa ra một một câu hỏi về việc vượt qua câu chuyện này thế nào.

Tôi làm nghề thiết kế, công việc cũng lúc bận lúc không, tuy nhiên thời gian dành cho gia đình bao giờ tôi cũng ưu tiên. Sáng mua thức ăn cho con, đưa con đi học. Chiều thì nhờ mẹ tôi đón. Về đến nhà, thì có giúp việc lo cơm nước, tắm rửa cho bọn trẻ ( hai đứa ). Vợ tôi thì làm tại công ty của cậu vợ. Vợ tôi xinh đẹp, tính nếu mới gặp thì hơi chảnh, có vẻ khó gần. Bạn thì chỉ có một cô bạn gái thân.

Vk tôi làm ở công ty gia đình nên mối lo về cặp bồ với gđ và nhân viên tôi bỏ qua. Thứ nhất từ khi yêu, chúng tôi luôn tin tưởng nhau tuyệt đối, thứ hai làm ở cty gđ thì yên tâm quá, vì có cô cậu làm cùng rồi còn gì.

Nhưng cuộc sống chả ai gặp đc chữ ngờ. Việc tôi phát hiện vợ ngoại tình rát vô tình. Cuối năm 2013, vợ tôi đi công tác thái lan, vì sang đấy ko liên lạc bằng đt được, nên vk ck tôi liên lạc bằng fb ms. Đến khi vk tôi gần về, ra đến sân bay, chúng tôi chát với nhau mấy câu thì mất mạng. Vì ko biết vợ nói gì, nên lúc sau tôi vào fb cua vợ( chúng tôi dùng chung mk cho các loại ). Thì tôi mới giật mình khi đọc đc đoạn chát của vk với một khách hàng, mà thỉnh thoảng vk tôi có kể. Bh tôi chỉ nhớ câu cuối của thẳng kia nói với vợ tôi là " yêu em chẳng hết nữa là". Nói thật lúc đọc đoạn đấy, tôi vẫn rất bình tĩnh, vì có thể đấy chỉ là đùa, chưa có gì cả ( tất nhiên, tôi chỉ đọc đc các đoạn chát khi vợ tôi chưa xoá, có lẽ do mất mạng ). Tôi hơi giật mình và bắt đầu chuyển sang xem hộp thư. Có lẽ vk tôi cũng ko bh nghĩ tôi ktra mail vì chúng tôi luôn tôn trọng riêng tư nên ko bh kt mail và đt. Nhưng vì nghi ngờ nên tôi chẳng đếm xỉa gì đến việc đấy. Khi mở mail và tìm kiếm tên thằng kia, lúc đấy tôi mới thật sự sốc. Vk tôi gửi ảnh tự sướng cho nó rồi nhắn, anh để làm ảnh để mỗi khi e gọi là hiện lên, rồi vk tôi gọi nó là cưng ơi, rồi các đoạn chát với cô bạn thân về việc yêu đương của họ như là vk tôi đang còn con gái, chứ ko phải có ck. Có lẽ nếu như vk tôi đang ở nhà thì tôi cũng sẽ ko kiềm chế đc mà lao đến tát cho mấy cái như mr trần, nhưng cảm giác nhục nhã hụt hẫng phải gặm nhấm từ từ nó rất kinh khủng, ko thể gặp mặt để nc với vợ xem thực hư thế nào. Điều duy nhất tôi làm đc, là ko dám đọc hết, vì cảm thấy hoa mắt, máu dồn lên đầu, mọi thứ sụp đổ như trò domino. Sau đó tôi gọi cô bạn thân của vợ ra cf để xác minh. Và đó là sự thật.

Tối hôm đó, khi vợ về tôi lại ko nỡ lao vào chửi mắng vk trc mặt mẹ tôi và các con, khi vk tôi còn đang hào hứng khoe quà nc ngoài. Tôi cố gắng gượng cười. Chờ các con đi ngủ tôi mới hỏi về quan hệ của vk với thằng kia. Vk giải thích là chỉ là tc thương hại, và một câu mà đến giờ tôi vẫn ghi nhớ ( để là câu hỏi ), đấy là vk tôi nói " vì nói chuyện với nhau lâu nên nảy sinh tc". ( w t f, thế là thế quái nào. Tôi thấy quá mệt để làm một cái gì ). Đêm đấy, tôi đã khóc thật. Có lẽ tôi yếu duối, ko đủ mạnh mẽ để tát vk, hay chém thằng kia. Vì tôi nghĩ, cuối cùng để làm gì, néu mình ko yêu vk nữa thì bỏ, chứ làm to ra, xấu hổ đầu tiên là mình, sau đấy con cái sẽ ra sao nếu vk ck bỏ nhau.

Thật sự trong đời tôi khóc có một lần, đấy là khi bố tôi mất. Đây là lần thứ hai, khi cảm nhận đc ng mình yêu thương phản bội.

Đến giờ tôi cũng tha thứ cho vk, vì thứ nhất vì mình còn ( có lẽ là duyên nợ). Thứ hai tôi ko muốn các con tôi phải khổ.

Nhưng rồi, gần đây tôi lại phát hiện ra, vk còn lưu cả nhật ký với tình yêu đầu, còn lưu cả số đt của ng yêu đầu. Tôi cung ko rõ là vk nói luôn yêu tôi, nhưng kèm thêm là vì anh có điều kiện, cv ổn định, nhà cửa đang hoàng là thật hay là đùa. Vì tôi lờ mờ nhận ra, mẫu ng vk tôi thích là ng có hình dáng cao gầy, đôi mắt buồn buồn ( theo những gì vk tôi viết ). Điểm lại thằng vk tôi ngoại tình, cũng có dáng dấp thế.

Bh tôi lai tự hỏi, thật sự vk có yêu tôi từ con tim như vk tôi nói ko, hay chỉ đẻ thoa mãn cs của cô ấy.

Nói thế này thì ai cũng bảo ko ổn. Nhưng ng như tôi, trong cuộc, tiếp xúc hàng ngày thì khó minh mẫn.

P/s: vk tôi ko chỉ viết nhật ký cho ng yêu đầu, mà thẳng ngoại tình cũng có nhật ký, tôi yêu cầu xoá thì vk tôi bảo " a nhỏ nhen, hẹp hòi, cái đấy thì ảnh hưởng gì, cái quan trong là e yêu anh. Haizzz.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của saobang77

Gởi từ ứng dụng Webtretho của saobang77