Mẹ em năm nay 49 tuổi, cái tuổi mà các cụ thường hay bảo là "hồi xuân". Gia đình em hạnh phúc, bố em là người đàn ông tuyệt vời, ngoài giờ làm việc thi về nhà bố em vẫn phụ giúp mẹ việc nhà, tuy bố là người sống không lãng mạn, nhưng vẫn thể hiện tình yêu giành cho mẹ trước mặt con cái, bạn bè.....em nhận thấy không có lý do gì để mẹ phải thất vọng về cuộc sống gia đình.

Cách đây tầm một năm, mẹ em bắt đầu "chơi facebook", kết bạn với nhiều bạn cũ lâu năm mất liên lạc, thường xuyên up hình và tham gia họp lớp, kể từ đay e thấy mẹ có nhiều biểu hiện lạ, như đổi pass fb( em lập fb cho mẹ nên e có pass, tuy nhiên chưa bai giờ e vào fb me cả), có tn đến thì lén lút đọc rồi hỏi e cách xoá tn...e đã tình cờ biết đc mẹ thường xuyên nt với 1 người bạn cũ là nam giới.tuy nhiên e nhận thấy mẹ vẫn không lơ là chuyện gia đình, ngoài việc thường xuyên họp lớp gặp gỡ bạn bè thì không co gì đáng phàn nàn cả.

Bây giờ mẹ e phát hiện bị bệnh hiểm nghèo, trong thời gian e chăm soc mẹ mới mổ, tình cờ mẹ vào fb bằng máy e mà không thoát, e đã đọc được 1 đoạn đối thoại của mẹ và người đó. Nội dung nhớ nhung buồn khổ, ghen tuông bởi những người bên cạnh người đó, mẹ nói rằng rất cần và yêu người đó. E thực sự sock khi thấy những lời yêu thương mẹ giành cho người đó và thực sự ko hiểu được mẹ còn gì không hài lòng ở bố con e.

Mọi người cho e lời khuyên phải làm thế nào với ạ. Bay giờ bố đang chăm sóc mẹ trong bệnh viện, không ngại khó ngại khổ, vậy mà hàng đêm mẹ vẫn nt chuyện trò bảo rằng nhớ người ta....thực sự e không biết phải nghĩ thế nào về người mẹ mà e vẫn hằng kính trọng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của xunu89