Hiện tại e đang rất buồn và mệt mỏi, không biết mình nên làm gì để thoát khỏi hiện tại như thế này.

2 VC e có 5 năm yêu đương, tìm hiểu rồi cưới, ox e hơn e 6 tuổi. chúng em sống với nhau đc gần 2 năm thì e phát hiện ra sự thật phủ phàng như thế này.

gia cảnh nhà e phải nói là khá giả, e đc lo ăn học đoàng hoàng, vc làm ổn định. ox e thì ba mất sớm, sau anh còn 3 người em, mẹ thì già, gia cảnh chẳng khá khẩm gì. Được cái, anh được lòng ba mẹ vợ vì sự cần cù, chịu thương, chịu khó. và anh đc bạn bè, ng quen e đánh giá là ng hiền lành, chỉn chu, đứng đắn, duy chỉ có 1 điều trong 5 năm quen nhau e nhận thấy anh khá gia trưởng (ox ng miền trung), e nghĩ thôi thì k ai hoàn hảo cả, ox cũng rất thương yêu e, lo lắng cho e dù tính anh k thích thể hiện tình cảm ra ngoài

sau mấy năm làm nghề cho ng quen, tích góp và vay mượn, ox e cũng mở đc 1 cơ sở làm ăn nho nhỏ, nói chung là tạm ổn.

quen đc 5 năm, khi đã ổn định thì quyết định cưới, cưới xong chúng e dư đc 1 số vốn khoảng 120tr.

Chính vì sự tin tưởng chồng nên khi anh hỏi mượn số tiền đó làm ăn thì e cũng đưa mà k hề đắn đo.

công việc làm của anh, e k thể nào quản lý đc tiền bạc, lời lỗ, sai lầm của e là ở đây!!!

Ba mẹ, anh trai e cũng rất thương anh, luôn tạo điều kiện cho anh, giúp anh khi anh kẹt tiền mua vật tư/ nguyên liệu.

Trong gần 2 năm lấy nhau, việc làm ăn của anh có chiều hướng đi xuống do ảnh hưởng kinh tế chung. anh kẹt tiền nhiều hơn, đồng nghĩa với việc tiền e làm ra, e tích cóp đưa anh xoay xở tiền nhà (vừa làm xưởng vừa ở), điện nước, ăn uống cho ng làm.

Anh than phiền ng ta đặt máy, anh làm xong thì ng ta đưa đc 1 nữa thì giật, hoặc làm bị lỗ,...

đúng ngay thời điểm năm 31 tuổi nên anh cứ nói do tuổi anh xui nên phải chịu vận hạn như vậy (gia đình anh rất tin chiện này còn e thi 2k, nhưng cứ ng này nói ng kia nói nên e cũng tạm tin)

Đến bây giờ khi e phát hiện ra anh đã lừa dối em, giấu diếm e mượn tiền ng quen, bạn bè, bên ngoài để chơi. làm ăn thua lổ cũng có nhưng con số rất ít, vậy mà anh cứ vin vào đó để lừa em, e chưa điều tra ra con số cụ thể nhưng chắc chắn tiền nợ cũng phải vài trăm triệu :(

Hiện tại e đang có thai 4 tháng và đang rất shock, e cũng mới mất việc 3 tháng nay nên giờ tiền bạc cũng k có, gánh thêm 1 số nợ e vay mượn bạn bè, gia đình cho anh.

nếu không vì con, có lẽ e đã...