Xin chào mọi người e năm nay 26 tuổi có 1 cậu con trai hơn 33 tháng ạ giờ e và ck e đang giải quyết ly hôn ạ.

Khi kinh tế eo hẹp lúc đí lương tôi hợp đồng nhà nước 2015 dk 1tr900 ck tôi dk gần 5tr làm công ty thì sống khá vui vẻ bố mẹ đẻ tôi thấy tôi lấy ck khó khăn có cho tôi nhiều. Tiền cưới của tôi thì dk hơn 30tr tôi gửi lại bố mẹ đê tôi để lo chi phí đám cưới nhưng bme cho riêng tôi ck tôi dk 18tr tiền cưới a trả nợ 800 thuê xe 2tr vay bác thơm còn lại kêu đưa bố ck để bố trả nợ tiền đán cưới vì lỗ nhiều quá mà trong khi đó tiền nhẫn cưới ảnh cưới đa số mh bỏ ck mh đưa cho dk 4,5tr mh bỏ ra hơn 7tr, vòng cổ của ck đồ linh của 2vc 1 mình mh bỏ tiền ck mh toàn bảo chưa rút được tiền vậy đó. đấy tiền cưới của ck mh ck đưa cho bố ck còn bố ck mh lấy hay ko mình ko biết vì sáng sớm sau hôm cưới đã cãi nhau vì tiền mh ko bao giờ quên dk vì ko biết ông ý nói ai "dm chúng mày chúng mày có tiền thù bảo nó đi mà trả bố mày đã không muốn nói thì thôi rồi..." mà giờ ly hôn nhắc tiền cưới xin với mh Vậy đấy mh lấy ck lương 2vkck đều thấp cưới dk 1 năm mh có con và tiết kiệm dk hơn 10tr để lo sinh đẻ. Nhà ck mh ko cho gì luôn chỉ 1 mh mẹ đẻ mh đi chăm và ck. Trước khi lên bàn đẻ ck mh còn nói rằng " không ai thương vkck mh cả chỉ có 2 vkck mh thương lấy nhau thôi. Ck về nhà ko ai hỏi thăm vk câu nào bố ăn cơm xong cũng đi xuống đồng luôn mẹ biết cũng ko hỏi". Lên bàn mổ mh vẫn cố gắng tươi cười để che đi giọt nước mắt tủi thân. Đến khi cò con dk khoảng 6 tháng ck mh gạ mh mua đất ruộng giá 90tr mh ko có tiền mh bảo ko mua về mh có kể cho bme đẻ mh nghe ông bào cho tiền mh mua bảo đứng tên 1 mh tên mh thì ok. Mh đã mua mh bảo mh đi làm sổ đỏ thì nhà ck bảo đi làm sổ cho và hứa đứng tên mình. Giờ xảy ra chuyện mới vỡ lở ra bố ck ko đưa trả mh sổ và đòi mh 400tr thì ông mới trả sổ. Và bên nhà ck có nói rằng khi ra toà sẽ kí kết khi nào thằng cò 18 tuổi sẽ sang tên miếng đất cho nó nếu nhà nước hay tư nhân có lấy thì sẽ là của thằng cò ông ta còn thề thốt có cái bóng điện vậy mà vừa nãy mh có nhắc đến chiều thứ 2 này mang sổ đỏ đi để làm cái vi bằng cho cò có giá trị thì ập ờ rồi ra giá 20tr.

hình ảnh

Nghĩ mà ức mở miệng ra thương con yêu con mà nói thẳng với mh " tôi ko đưa tiền cho bà nuôi con mà tôi cho nó dk cái gì thì tôi cho " nhưng cho con dk 8 hộp sữa chua từ lúc ra toà đến giờ. Và từ lúc khúc mắc là dk 8 tháng cho tổng là 48 hộp sữa chua 2 lần thức ăn và 3 lần cho con ăn sinh tố yêu thương con nhiều quá xuống thăm con thi may dk 10 phút/ lần. Ngĩ mà ức. Mh ly hon cũng ko đòi hỏi ck trợ cấp mà tùy bố nó cho nó dk cái gì thì cho mh rất thoải mái. Tài sản ko chia mh cho tự thoả thuận. Đấy ra giá với mh 20 tr mà trên miếng đất ý có cả 1 trang trại xây lên trên đất mình mua. Đất ở gia lâm hà nội mà rẻ rúm vậy ư. Mh đâu cần tiền lương mh giờ vào công chức rồi cao hơn chút cộng thêm mh bán hàng tiền cũng đâu đến nỗi tệ. Mh đâu cần đâu nó có phải là của mh đâu mh cần là giá trị của 1 con người cơ sự công bằng cơ. Đừng tham lam quá ko biết mh nghĩ thế có đúng ko?????