Mới 9 năm hôn nhân thôi

Bao nhiêu sóng gió...

Vài trận đòn vì ghen tuông, những cú đấm dành cho kẻ thù...

Lúc mới lấy nhau, nghèo: thương yêu nhau, nhường nhịn nhau

Bây giờ, công việc làm ăn có vẻ tiến triển, tiền anh mang về nhiều hơn- và thời gian anh dành cho gia đình không còn bao nhiêu.Anh bận với những cuộc sát phạt thâu đêm suốt sáng....những lần tiếp khách tăng hai tăng ba...

Khi vui vui, anh bảo vợ cưng nhất,yêu nhất...

Khi anh bực mình, anh bảo " nếu không có tao, thì cả cái nhà này chết đói".Ừ,không có anh không những vợ con anh chết đói,mà cả nhà anh cũng chết đói theo- vì anh còn phải bao bọc cả cha mẹ, cả các em...

Khi ta đến với nhau, em đã một lần đổ vỡ, một đứa con trai...yêu em, anh thương cả nó, nó gọi anh bằng BA . Rồi khi em sinh cho anh đứa con gái - con trai em thành cái gai...

Cảm nghĩa anh- đã vượt qua bao rào cản gia đình, bạn bè mà lấy em.Nên khi bị đánh , bị chửi, em vẫn sống với anh, vẫn yêu anh vì tình nghĩa đó

Mẹ em bảo, phải biết mang ơn anh, vì đã lấy em, ừ- em biết ơn anh lắm chứ

Trận đòn sau cùng , con trai em chứng kiến

Bà ngoại sợ -nên mang cháu về nuôi.Mẹ con xa nhau, để hạnh phúc vợ chồng mình trọn vẹn...

Mới chiều qua, anh lại chửi vợ anh rằng " không có tao, thì mẹ con mày chết đói, cả cái nhà này đều là tiền của tao..."

Về nhà mới, không bạn bè, không gần mẹ, gần em,gần con....chồng thi thoảng mới gặp mặt, mà nếu chồng có về, cũng chẳng nói chuyện với vợ câu nào.Điều duy nhất khi về nhà đối với anh là : NGỦ - anh lúc nào cũng thiếu ngủ.Vợ mua máy vi tính ( mua thiếu của bà chị dâu ) anh chửi, bảo không có tiền mua vé máy bay cho bố tao , mà mày còn mua máy vi tính...

Vợ mua 2 vé máy bay cho ông chú rể của a - anh biếu luôn không lấy tiền ( mà tiền đấy của vợ ứng ra, đâu phải của chồng )

Vợ về đây, đêm nào cũng mất ngủ, giấc ngủ chập chờn, ngắn ngủi.Mua máy vi tính để nghe cải lương khi buồn, lên mạng nói chuyện với thế giới ảo...( vì chồng có bao giờ nói chuyện với mình đâu ?)con cái thì chơi điện tử- mà cũng là tài sản chung mà...

Anh gửi tiền cho thằng em( học lớp 6 ) con bà dì mua máy vi tính - nhưng anh chẳng bao giờ nói cho thằng con riêng của vợ ( lớp 9 ) cái gì...

Mà sao anh không thử nhỉ, VD như đầu năm học, anh cho Bi một hai triệu: Cho con đóng học đầu năm...anh không bảo ba mua cho con máy vi tính để con học...

Nếu điều đó xảy ra, có khi anh hành hạ em nhiều hơn bây giờ, em vẫn phải sống...sống để mang ơn anh...

Anh nhận công trình ở Bình Dương, anh em họ hàng vào làm cho anh...lúc vào, anh lo vé, lúc ra, anh cũng lo vé..mẹ anh vào chơi..bố anh vào chơi, em gái anh vào chơi, cháu anh vào chơi...tiền vé máy bay không thôi trong hai ba tháng cũng hết mười mấy triệu.Quà cáp,vợ tỉ mỉ từng thứ một, khi mọi người về - không một lời cảm ơn- xem như đó là trách nhiệm, bổn phận của người làm dâu...

Bạn bè anh vay mượn, anh em anh vay mượn....không thời hạn...vợ không có quyền ý kiến.Vì tiền anh làm ra mà

Anh họ em mượn 20tr để xây nhà, mới mấy tháng anh đã nhắc,nhắc hoài...em lấy tiền TK của mình trả cho anh- để đừng bao giờ nghe nhắc nữa...còn các em anh, các bạn anh....chưa thấy ngày trả....

May là em vẫn có việc làm, tuy thu nhập ko cao(5tr)nhưng vẫn đủ nuôi thân, con mình - để không bị mang tiếng là ăn bám chồng

May là mẹ em cũng còn có nguồn thu nhập, may là các em của em đều công ăn việc làm ổn định, nhà cửa đàng hoàng, nên chưa phải nhờ vả đến anh

Mà ngày xưa, cô gì chú bác bên em đều quý anh nhất trong 3 chàng rể.Có phải đồng tiền đã làm anh thay đổi hay không ? Đồng tiền có sức mạnh vạn năng sao ? Em sẽ sống sao đây?sẽ phải thích ứng thế nào đây ?

Ngày xưa, khi mới lấy nhau, anh ở nhà mẹ vợ 3 năm, em gái anh vào học đại học cũng ở nhà vợ anh 3 năm....

Giờ sao đổi thay thế hả trời ?